Hạng B2
25/8/07
436
372
63
Hà Nội
Nhà mình có bé gái đi học cấp 1, muốn tìm mua cho bé 1 đồng hồ định vị.

Trước đây mình có mua 1 cái Xiaomi tầm 800K chất lượng rất ổn, nhưng vì có bản đồ lưỡi bò nên không dùng nữa.

Sau đó tìm kiếm trên mạng thì có rất nhiều loại hàng TQ giá khá rẻ tầm 500K-700K, nhưng không mua do không có bảo hành.

Sau đó mình tìm được https://wonlex.net.vn/san-pham/dong-ho-dinh-vi-tre-em-wonlex-kt11-video-call/, vì tin nó có văn phòng ở VN nên sẽ có được chính sách bảo hành tốt.

Đây là sai lầm đầu tiên của mình về sản phẩm Wonlex KT11 - Giá chiế đồng hồ lúc mua ~ 1,8 triệu đây là mức giá rất cao so với các loại tương đương khác, gần gấp 3 lần.

Sau khi mua được 2 tháng (từ tháng 07/2020) đồng hồ lăn ra chết cảm ứng, mang đi bảo hành lần 1 tại 179 Nguyễn Ngọc Vũ, Trung Hòa, Cầu Giấy, Thành phố Hà Nội.

Một tuần sau khi nhận đồng hồ (chưa dùng mới chỉ để test thêm) đồng hồ lăn ra chết lần 2. Lần này mang tới hãng để bảo hành được báo hỏng main do nước và phải trả 400K. Mình không chấp nhận việc này, do nhà sản xuất quảng cáo sản phẩm có tiêu chuẩn IP67 (chịu nước 1m trong 30 phút).

Sau đó mình đã cho mở sản phẩm ra kiểm tra thì chất lượng phẩm quá tệ so với quảng cáo:

Mình viết bài cảnh báo chất lượng của Wonlex lên nhóm, để các Cụ các Mợ nên tránh những sản phẩm chất lượng kém bán giá cao, nhưng bảo hành thì quá tệ.

Với mức giá gần 2 triệu đồng cho chất lượng Wonlex KT11 thế này thì không thể chấp nhận được. Cảm ơn các Cụ/Mợ đã đọc tin.

Attachments

Chỉnh sửa cuối: