Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55
Sở tài chính và CA tỉnh xxx chuẩn bị bán đấu giá 1 chiếc xe Honda CBR 900 RR đời rất cao và mới . Chiếc xe này của David 1 thành viên người nước ngoài trong CLB moto Hà nôi. Có 1 vài lý do để bị bắt giữ xong lý do mà chiếc xe bị tịch thu và đem gia bán đấu giá là: dù có đăng ký (Vụ này em không bàn) xong xe này là 1 chiếc hoàn toàn không có hồ sơ gốc vậy nên đây cũng là 1 điều lưu ý khá nhiều bác đang chơi những chiếc xe mà không thực sự biết được nguồn gốc của xe mình.

Điều cảnh báo thứ 2 của em: Với chiếc xe được mang ra đấu giá đó là xe đời rất cao , chìa khóa là chìa từ có gắn chip kich hoạt Body Computer của xe để khởi động máy đã được David rút lại khi bị giam xe và David đã thông báo về hãng Honda về tình trạng bị mất xe để hãng xe chấm dứt việc cung cấp chìa khóa dự phòng khác. Vậy nên chiếc xe này sẽ rất khó có thể lưu hành được trong điều kiện VN hiện tại nên AE biết để đừng tham gia vụ mua bán chiếc xe đó.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere
RE: Cảnh báo cho các bác ham Big Bike

Trích đoạn: Pickup4wd
Có 1 vài lý do để bị bắt giữ xong lý do mà chiếc xe bị tịch thu và đem gia bán đấu giá là: dù có đăng ký (Vụ này em không bàn) xong xe này là 1 chiếc hoàn toàn không có hồ sơ gốc

có bác nào còn ham 4 bánh giá ghẻ có đăng ký "hợp lệ" nhưng không có hồ sơ gốc nữa không?

Last edited by a moderator:
tui
Hạng B1
6/12/04
97
0
6

Xe có đăng ký mà vẫn bị tịch thu, thế này nguy hiểm nhỉ.:mad:
Còn vụ chìa khóa em nghĩ là cũng có cách nào đó chọt ECU để sử dụng được, nhưng chắc cũng chẳng dễ dàng gì.

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Không có hồ sơ gốc sao vẫn đăng ký cho người ta?

Đăng ký rồi sao vẫn nại chuyện không có hồ sơ gốc để tịch thu xe?

Cậu này làm việc với luật sư chưa?

[8|][8|][8|]

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Bác cabrio nói đúng. *** Việt Nam làm việc vô lối quá, luật pháp ở đâu rồi. Đối với người sử dụng xe, chỉ cần biết đến cái đăng ký không phải là giả thì xe hợp pháp rồi, cần gì đến hồ sơ gốc chứ. Cơ quan quản lý hồ sơ gốc, chứ có phải người sử dụng xe đâu.

Thế nhỡ *** quản lý cẩu thả, vứt mịa nó hồ sơ gốc của người ta đi, sau đó tịch thu phát mãi xe thì sao nhỉ???[:-]

Hạng B2
21/12/05
211
1
18

trời ơi các bác, cái này bàn làm gì, tất nhiên là ko có hồ sơ gốc tức là cái giấy đăng ký và biển số kia phát hành ko hợp lệ hoặc nó là của một cái xe khác áp vào xe này, chuyển số khung số máy như cái vụ oto ở Hà Tây đó thôi. không có hồ sơ gốc hoặc hồ sơ gốc không khớp với tình trạng xe

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

khặc.ông david báo mất xe thì ông nào mua cũng vỡ nợ.còn bác nào chọt ecu hử? thử đi.xem cái xe có chạy được hay không?
mua xe của CA.rồi lại gặp ông dế vịt tốn thêm chắc cũng nhiêu đó $ mua lại cái key:D:D:D:D:D
xe tịch thu.không chạy được nên đấu giá thanh lý.nên các bác hiểu.xe của CA mà tới được tay của các bác thì....:D
mới hôm rồi còn thấy ông davíd đó ra chỗ các bác hộ tống đội xe đạp chơi với các bác chơi xe motô ở HN mà.có cả bác pickup nữa mà bây h xe bị thu rồi.thảo nào thấy các bác SG có xe mà dấu hơn mèo giấu...
bây h mới hiểu:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/9/03
139
2
0
Hà Nội
www.gattanday.net

đúng là thằng cha này chạy điên lắm, chả khác gì mấy thằng choai choai đi wave đỏ đánh võng lạng lách cả, bị bắt là phải

tháng 4 đi họp đội moto thấy cậu đi con cào cào xanh, họp xong ra ngay trước trụ sở bốc đầu ủ iếc loạn lên như trẻ nít!!!!

hồi trước hay thấy đi con CBR màu đỏ trắng (hình như chính con này bị CA Thái nguyên bắt), hôm họp tháng 5 lại thấy đi CBR600RR màu đen!!! nghe nói cậu còn một chiếc CBR màu xanh nữa:D. nhưng em thấy bảo là xe của hắn có chiếc nào có giấy tờ đâu, chứ ko phải là có đăng ký nhưng ko hồ sơ gốc

1/9/05
3.361
8
38
46
Mù Căng Chải

he..he......thanks bác pickup - hôm bữa CN em lượn lờ ở ngoài khu Trịnh Hoài Đức cũng được nghe giang hồ vỉa hè bàn tán vụ này rồi - công nhận khoai Tây này chạy xe thuộc loại " tổ điên " tiếng tăm bay vào tận SG cơ mà . ngày xưa hắn chạy em 954 xanh trắng hay đỗ ở Kim Mã đó mà . ước gì một hôm nào đó ..bắt được cái chìa khóa ấy nhể :D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Vậy cơ quan công an ko can thiệp được vụ chìa khóa, đề nghị hãng Honda cung cấp chìa dự phòng sao. Nghe lạ vậy các bác ;)