Hạng C
11/10/10
582
92
28
Chắc xe bác Love máy dầu, nói chung là lọc nhiên liệu . Xe em cứ 6 tháng đi bảo dưỡng là thay luôn lọc nhiên liệu còn lọc dầu (nhớt) thì 1 năm thay

Hạng D
9/5/06
2.454
344
103
trungk8888 nói:
các bác ơi giúp em với chả là em dành dụm mãi mới sắm được em santafe 2008.thích lắm nhưng nỗi vui chẳng tày gang.hồi xưa em chạy em nó thấy bình thường nhưng dạo này đèn báo check phát sáng [ kéo dài được khoảng 4 hôm thì tự nó tắt,được mấy hôm thì đèn check nó lại phát sáng,mặc dù em đã kiểm tra dầu máy vẫn ổn định không thấy thiếu] em cứ để như vậy chạy được hơn một tháng rồi vẫn chưa có vấn đè gì sảy ra cả.nhưng còn một vấn đè này nữa khiến em rất khó chịu.đó la mỗi khi đạp ga xe phát ra những tiếng rít giống như tiếng gió tuy không kêu to nhưng cảm nhận được khi ngồi hàng ghế đầu.các bác nào biét rõ chỉ bảo em vấn đề trên với em xin chân thành cảm ơn.
coi chung nhien lieu (disel) khong dat Bac ah. Tuan truoc em o Cam Pha - Quang Ninh 1 ngay thay nhieu Santafe ma chang co chien nao co logo SFC ca:D:D:D:D

Tập Lái
19/3/12
12
0
0
Teo_GM nói:
trungk8888 nói:
các bác ơi giúp em với chả là em dành dụm mãi mới sắm được em santafe 2008.thích lắm nhưng nỗi vui chẳng tày gang.hồi xưa em chạy em nó thấy bình thường nhưng dạo này đèn báo check phát sáng [ kéo dài được khoảng 4 hôm thì tự nó tắt,được mấy hôm thì đèn check nó lại phát sáng,mặc dù em đã kiểm tra dầu máy vẫn ổn định không thấy thiếu] em cứ để như vậy chạy được hơn một tháng rồi vẫn chưa có vấn đè gì sảy ra cả.nhưng còn một vấn đè này nữa khiến em rất khó chịu.đó la mỗi khi đạp ga xe phát ra những tiếng rít giống như tiếng gió tuy không kêu to nhưng cảm nhận được khi ngồi hàng ghế đầu.các bác nào biét rõ chỉ bảo em vấn đề trên với em xin chân thành cảm ơn.
coi chung nhien lieu (disel) khong dat Bac ah. Tuan truoc em o Cam Pha - Quang Ninh 1 ngay thay nhieu Santafe ma chang co chien nao co logo SFC ca:D:D:D:D

khong phai dau bac ah.vi no bi lau roi mathay chap chon luc hien luc khong,nhung buc moi cai la moi khi dap ga thay tieng rit nhu la tieng gio day.buc lam

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
50
TPHCM
Không biết đèn báo của bác là đèng gì. Nếu là đèn cảnh báo phun nhiên liệu màu vàng (cá vàng) thì khả năng là xe bác bị hở các ống gió nối vô turbo, chỉ cần lấy tuốt nơ vít siết lại hết các co nối, sau đó ra hãng xóa lỗi là hết hiện đèn và tiếng rít. Xe em cũng bị hiện đèn báo và tiếng rít ở 2000 vòng khi đi dốc cao của turbo. Lý do là thợ quên siết ốc trên các ống gió sau khi vệ sinh intercooler gây ra turbo không đủ gió ở vòng tua cao nên báo lỗi và tiếng rít.

• Like
Reactions: Thang Q2