Hạng B2
19/6/19
358
1.280
101
44
CẢNH BÁO
"Chuyện là lúc 05h ( sáng) 12/3, Mình đi làm đường lê văn thọ, rẻ phải ra Phạm văn Chiêu để về đường Phan Huy Ích ,Lúc đó mình đang nghe điện thoại, tại tính mình đi đêm rất cẩn thận luôn nhìn kính hậu, lúc đó mình thấy phía sau có 4 người đi trên 3 chiếc xe ( Ex2010 màu đen, Ex135, Raider)

Không phải mình phân biệt xe hay gì nhưng mình luôn có đề phòng với mấy dòng xe này (tại mấy dòng này chạy bốc nhanh , cướp dễ sử dụng) có linh tính ko tốt nên mình cố tình rà thắng chậm lại, mình vẫn chạy bám sau nó, thằng đi ex135 vừa đi nhưng cũng nhìn gương và ra hiệu với đồng bọn nó liên tục, chắc thấy mình đề phòng nên nó đổi mục tiêu. Chạy thêm được 100m nó giựt đồ của cô đang chở rau nhưng giựt nhầm cái áo khoác để trước bụng, tụi nó quá bình tĩnh chẳng ai tri hô và nó ko thèm tăng ga bỏ chạy. Tụi nó chạy thêm được 100m lại giựt thêm 1 người đi đường cũng lại hụt, lần này nó vẫn thản nhiên như lần đầu, khoảng 200m lại thêm 1 nạn nhân nữa, nạn nhân lần này là 1 bạn nữ tầm 23-24 tuổi cũng may là túi xách chỉ bị đứt 1 bên nên cũng ko lấy được, thật sự thì tụi nó quá manh động và trắng trợn chẳng biết sợ là gì, tụi nó chạy tới Quang Trung và rẻ phải đi qua chợ cầu, ko biết tụi nó còn thực hiện bao nhiêu vụ nữa.
Nên mọi ng đi đêm nên cẩn thận đoạn đường này, túi xách và tư trang ko nên mang trên người."

Này là một bác trong group anh em sài gòn đăng, em đăng lại có gì các bác lúc không đi oto thì cảnh giác đoạn nguy hiểm.

Attachments

• Like
Reactions: phamdaithach
Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Hầu như người Việt chúng ta vô cảm rồi, vô cảm có lý do của nó cả, sui ai người đó chịu thôi chứ báo CA thì mất thời gian thôi. Có gặp Em cũng chả thèm đuổi hay ghi nhận chi. Em tránh. Ai nói chi Em cứ nói.

• Sad
Reactions: Aquafinal99