Tập Lái
15/6/17
0
5
2
27
Theo ý kiến của em thì trong thời gian vừa rồi, thị trường đã tăng 17 tháng liên tiếp. Từ đầu năm đến nay, em luôn lạc quan về thị trường và xác định uptrend liên tục trong 7-8 tháng đầu năm. Đến nay đã bước vào đầu tháng 7, vì vậy em bắt đầu thận trọng dần dần về thị trường. Thị trường hiện nay chưa thể giảm ngay nhưng đã bước dần dần vào VÙNG ĐỈNH. Trong ngắn hạn, thị trường có thể có 1 vài phiên điều chỉnh rồi tăng mạnh tiếp, rồi sau đó mới có thể tạo đỉnh khoảng vùng 790-800 điểm trong tháng này. Vì vậy các bác không nên quá lo lắng và bán ra quá sớm. Em chỉ cảnh báo trước để các bác có kế hoạch hành động cụ thể. Nếu anh đang sử dụng đòn bẩy thì nên cân nhắc hạ dần đòn bẩy khi thị trường tăng (giảm 1-2 phiên thì cũng không cần thiết phải bán vì chưa có đỉnh ngay). Sau khi thị trường tạo đỉnh, em dự báo thị trường sẽ có nhịp giảm khoảng 4 tuần rồi sau đó sẽ tiếp tục tăng trở lại nên về bản chất cũng chỉ là 1 nhịp điều chỉnh trung hạn trong một uptrend dài hạn => Những nhà đầu tư dài hạn sẽ không bị ảnh hưởng nhiều.
Các bác vào cho em ý kiến đi ạ!

• Like
Reactions: huyt and Tiger7x