Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cảnh báo va chạm trên mazda 6 2016

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Gạt mưa cần, đèn cần.
Còn lệch làn đường: xàm, VN lệch nhiều hơn đúng.
Có báo lệch chỉ tổ điếc tai.
Lệch làn thì chỉ rung vô lăng thôi làm gì mà kêu điết tai.

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Chỉ tổ thêm tiền mua xe chứ chả được tích sự gì. Nhiều pác thích option vớ vẫn như gạc mưa tự động, đèn tự động, lệch làn đường,.... Nói thật maash option này khè thôi chả tích sự gì mà phải móc thêm hầu bao.
Ở Vn có xe của bọn nhật lùn làm e thấy chả có nổi vài cái option để khè mà vẫn bị móc lủng hầu bao đó thôi

Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Chỉ tổ thêm tiền mua xe chứ chả được tích sự gì. Nhiều pác thích option vớ vẫn như gạc mưa tự động, đèn tự động, lệch làn đường,.... Nói thật maash option này khè thôi chả tích sự gì mà phải móc thêm hầu bao.
mình lại khoái mấy option như đèn và gạt mưa tự động. Rất là tiện không quan tâm bật mấy cái này nữa.

Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Công nhận xe Nhựt ruột Tào, nhiều đồ choei quá chài quá đất mừh tuyền hok xài đc hok à
trong này có nhiều thể loại có vẻ hận 1 vài hãng xe nào đó nhỉ, thấy là phải đớp bằng được

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Xe em ko có tự gập gương lên kính. Hôm nọ gửi ngoài bãi nửa đêm trời mưa mới sực nhớ chưa lên kính. Thế là lọ mọ khoác áo mưa chạy ra mà cũng ướt hết 1 bên ghế. Ngày hôm sau đi gắn liền luôn.

• Like
Reactions: Matnaden09
Hạng C
2/12/18
958
563
113
41
Gạt mưa cần, đèn cần.
Còn lệch làn đường: xàm, VN lệch nhiều hơn đúng.
Có báo lệch chỉ tổ điếc tai.
Nó có kêu to đâu mà bác điếc tai...bác lệch nó tự bẻ tay lái là bác biết mà...

Hạng B2
4/10/17
125
58
28
48

Không biết ông này chạy xe gì nhưng nói kiểu như đúng rồi. Cả cái thế giới này lại đi làm 3 cái option vớ vẫn ấy. Đơn giản cái cảm biến mưa và đèn là thấy sướng rồi, chứ nhiều tay qua hầm quên bật đèn bị ăn biên bản oan.

30/11/18
27
8
5
37
View attachment 1806211 Thân chào các bro, tình hình là em có sắm em Mazda6 2016 cũng đã hơn 2 năm nay nhưng ít đi, dạo này em đi nhiều hơn thì thấy cảm biến cảnh báo va chạm của nó chỉ hoạt động khi chạy dưới 20km/h và phải kích hoạt thủ công. Mình có người bạn đi Mazda3 và gắn bộ cảm biến cảnh báo va chạm thêm thì chạy ở vận tốc bao nhiêu nó nó cũng hoạt động cảnh báo. Vậy các bro cho mình hỏi chức năng đó mặc định như vậy trên Mazda6 2016 hay là cần kích hoạt ở đâu ko ạ? Sorry nếu em hỏi ngu ạ. Thanks[pagebreak][/pagebreak]
Lên hãng cài đặt lập trình lại được A

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Sản phẩm dù hoàn hảo đến mấy vẫn có những người không thích, huống chi chỉ là một con xe bình dân làm gì các cụ mệt óc dữ vậy. Thích xe nào thì xúc con đó thôi. Có vậy mình mới hiểu tại sao Fan của các đội bóng lại múc nhau đổ máu tiết... tiếc là chưa co Fan của hai hãng xe múc nhau cho mình xem như thế nào :p.