Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cảnh báo va chạm trên mazda 6 2016

Tập Lái
28/11/14
38
28
18
33
Cảnh báo va chạm trên mazda 6 2016
Thân chào các bro, tình hình là em có sắm em Mazda6 2016 cũng đã hơn 2 năm nay nhưng ít đi, dạo này em đi nhiều hơn thì thấy cảm biến cảnh báo va chạm của nó chỉ hoạt động khi chạy dưới 20km/h và phải kích hoạt thủ công. Mình có người bạn đi Mazda3 và gắn bộ cảm biến cảnh báo va chạm thêm thì chạy ở vận tốc bao nhiêu nó nó cũng hoạt động cảnh báo. Vậy các bro cho mình hỏi chức năng đó mặc định như vậy trên Mazda6 2016 hay là cần kích hoạt ở đâu ko ạ? Sorry nếu em hỏi ngu ạ. Thanks[pagebreak][/pagebreak]

• Like
Reactions: honey1980bp
Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Công nhận xe Nhựt ruột Tào, nhiều đồ choei quá chài quá đất mừh tuyền hok xài đc hok à

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng B1
10/10/16
82
41
18
33
View attachment 1806211 Thân chào các bro, tình hình là em có sắm em Mazda6 2016 cũng đã hơn 2 năm nay nhưng ít đi, dạo này em đi nhiều hơn thì thấy cảm biến cảnh báo va chạm của nó chỉ hoạt động khi chạy dưới 20km/h và phải kích hoạt thủ công. Mình có người bạn đi Mazda3 và gắn bộ cảm biến cảnh báo va chạm thêm thì chạy ở vận tốc bao nhiêu nó nó cũng hoạt động cảnh báo. Vậy các bro cho mình hỏi chức năng đó mặc định như vậy trên Mazda6 2016 hay là cần kích hoạt ở đâu ko ạ? Sorry nếu em hỏi ngu ạ. Thanks[pagebreak][/pagebreak]
Cảm biến cảnh báo va chạm là mấy cái cảm biến nhỏ nhỏ xung quang xe,chỉ khi có vật cản hay xe tới gần nó mới báo.
Xe mình m6 2017 cũng chỉ có vậy,đi nhanh hay chậm thì tới gần nó mới báo.Hình như xe có cảnh báo chủ động nó lấy thông tin từ camera ,lazer và radar tầm ngắn và xa thì nó mới cảnh báo và tự động phanh.

Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
Công nhận xe Nhựt ruột Tào, nhiều đồ choei quá chài quá đất mừh tuyền hok xài đc hok à
Xe jav ruột vietnam cũng đâu có thơm gì hơn bác (xin lỗi chủ thớt vì vào mà nchien ko liên quan, chào thân ái,em đi ra)

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Mình đi ford chạy chậm nó mới báo mà. Chạy nhanh quá thì nó sẽ k báo vì có báo cũng như k thôi. Ví dụ đang dừng đèn đỏ đến khi đèn xanh 1 chiếc xe máy áp sát vượt lên nó sẽ kêu 1 tràng trong khi chiếc xe máy nó đã vượt qua từ lâu rồi :D. Nên chạy chậm nó kêu là đúng chứ chạy nhanh dù nó kêu thì với tốc khoảng cách cảnh báo trên xe cũng k tránh dc

• Like
Reactions: Quocdp
Hạng B2
1/8/15
228
136
43
37
Xe có cảnh báo điểm mù ko? Nó xài cảm biến chung đó. Hàng thửa thêm sao so được

Hạng C
2/11/08
704
445
63
View attachment 1806211 Thân chào các bro, tình hình là em có sắm em Mazda6 2016 cũng đã hơn 2 năm nay nhưng ít đi, dạo này em đi nhiều hơn thì thấy cảm biến cảnh báo va chạm của nó chỉ hoạt động khi chạy dưới 20km/h và phải kích hoạt thủ công. Mình có người bạn đi Mazda3 và gắn bộ cảm biến cảnh báo va chạm thêm thì chạy ở vận tốc bao nhiêu nó nó cũng hoạt động cảnh báo. Vậy các bro cho mình hỏi chức năng đó mặc định như vậy trên Mazda6 2016 hay là cần kích hoạt ở đâu ko ạ? Sorry nếu em hỏi ngu ạ. Thanks[pagebreak][/pagebreak]
Bác cho em code phụ tùng bộ cảm biến để em gắn Mazda 3 với ạ. Cảm ơn bác

Hạng B2
31/1/16
163
141
43
42
Bác coi lại chứ làm gì có mà không hoạt động. Coi chừng nó là smart brake city.... Đại loại nó tự thắng dùm khi đi trong thành phố. Cái này phải kích hoạt ngoài, hãng nó khoá rồi. CX5 cũng vậy, xe mình phải bật lên( ngoài hãng). Được cái đnag đi mà gặp bất ngờ trong TP nó thắng nhanh hơn mình 1s

Tập Lái
19/7/17
19
9
3
40
Hình như mọi người hiểu nhầm ý chủ thớt rồi. Ý chủ thớt là nếu xe chạy nhanh hơn 20km/h thì cảm biến bị tắt, không làm việc. Khi kẹt xe, cần thì phải kích hoạt thủ công, nhưng nếu trên 20km/h thì cũng sẽ tự tắt tiếp. Cái này mình nghĩ do bộ điều khiển setup như vậy rồi. Muốn khác đi thì phải thay hoặc chạy lại firmware cho bộ điều khiển mới được thôi.

Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
Chỉ tổ thêm tiền mua xe chứ chả được tích sự gì. Nhiều pác thích option vớ vẫn như gạc mưa tự động, đèn tự động, lệch làn đường,.... Nói thật maash option này khè thôi chả tích sự gì mà phải móc thêm hầu bao.

• Like
Reactions: Perenco