Tập Lái
13/1/15
23
29
13
45
Hôm Chủ nhật vừa rồi (31/8/2015), xe em đi hướng Bình Thạnh qua cầu Bình Triệu đi Bình Dương, đang chạy đúng tốc độ, làn đường thì bị một chú Hugo chạy từ phía sau bên tài lên kêu tấp vào lề. Mình xuống xe thì chú ta tuyên bố "xe anh hết đăng kiểm (chú ta chưa hề nhìn tem đăng kiểm mình dán trên xe), trung tâm đăng kiểm báo em dừng xe lại dùm, anh chờ trung tâm lên xử lý bla bla bla bla đủ thứ...) mình đành mời chú ta nhậu "2 chai" mới được đi (vì đúng là xe mình đã quá hạn đăng kiểm 6 ngày).
Quên đăng kiểm bị kêu vô là đúng rồi nhưng mình nghiệm lại thì cốt lõi là vầy:
Phía đăng kiểm đã "gửi" danh sách xe trễ đăng kiểm cho các chú ấy để xe nào đi ngang đoạn đường đó (để đi đăng kiểm vì trạm đăng kiểm nằm phía bên kia cầu Bình Triệu đoạn quốc lộ 13) là các chú chặng xe lại cho dù lái xe có phạm lỗi hay không.
Chia sẽ các bác cẩn thận./.

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Tới ngày thì đi đăng kiểm cho nó nhẹ đầu.
Lại có chuyện TTĐK báo cho mấy chú này nữa ta.
chắc họ hết chuyện làm rồi sinh rảnh rổi !
Chia buồn Pac chủ.

Hạng D
4/3/08
1.054
2.128
113
53
Thủ Đức
Phá giá quá vậy bác, lại còn làm hư cán bộ

Tui thì: Cám ơn e , a đang chạy qua trạm đk, chú có rảnh qua đó ucf với anh, thằng mít (xoài ) nhắc chú hoài....
XXX nó sẽ mắt chữ O miệng a ngay:3dgian:

Tập Lái
13/1/15
23
29
13
45
LEXUSFOREVER: họ thông đồng kiếm sống bác ơi không phải rảnh đâu.

tonda: Hôm đó là chủ nhật vả lại đăng kiểm đã bị trễ rồi kô cãi được đâu. Em trả giá thấy mồ luôn, tới mức Hugo kêu "làm như anh đang mua đồ vậy, 4 chai được thì đi" em nói:" 2 chai kô nhận tui cũng hết cách" thế là trả cho em cái đăng kiểm kêu "kẹp tiền vô". Pó tay.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hôm Chủ nhật vừa rồi (31/8/2015), xe em đi hướng Bình Thạnh qua cầu Bình Triệu đi Bình Dương, đang chạy đúng tốc độ, làn đường thì bị một chú Hugo chạy từ phía sau bên tài lên kêu tấp vào lề. Mình xuống xe thì chú ta tuyên bố "xe anh hết đăng kiểm (chú ta chưa hề nhìn tem đăng kiểm mình dán trên xe), trung tâm đăng kiểm báo em dừng xe lại dùm, anh chờ trung tâm lên xử lý bla bla bla bla đủ thứ...) mình đành mời chú ta nhậu "2 chai" mới được đi (vì đúng là xe mình đã quá hạn đăng kiểm 6 ngày).
Quên đăng kiểm bị kêu vô là đúng rồi nhưng mình nghiệm lại thì cốt lõi là vầy:
Phía đăng kiểm đã "gửi" danh sách xe trễ đăng kiểm cho các chú ấy để xe nào đi ngang đoạn đường đó (để đi đăng kiểm vì trạm đăng kiểm nằm phía bên kia cầu Bình Triệu đoạn quốc lộ 13) là các chú chặng xe lại cho dù lái xe có phạm lỗi hay không.
Chia sẽ các bác cẩn thận./.
Đầu tiên là Bác để xe quá 6 tháng trễ hạn đăng kiểm là đã Sai 100% rồi. Việc họ Dừng xe bác lại cũng là một phần trong việc chỉ đạo của Bộ CA phối hợp với Cục Đăng kiểm để kiểm soát những xe quá hạn vẫn còn lưu thông. Đề phòng những tai nạn không may xảy ra.

Hạng C
3/9/13
770
945
93
Đầu tiên là Bác để xe quá 6 tháng trễ hạn đăng kiểm là đã Sai 100% rồi. Việc họ Dừng xe bác lại cũng là một phần trong việc chỉ đạo của Bộ CA phối hợp với Cục Đăng kiểm để kiểm soát những xe quá hạn vẫn còn lưu thông. Đề phòng những tai nạn không may xảy ra.
Trễ 6 NGÀY bác ơi

Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Dễ lắm, xxx chặn tất cả các xe có tem đk trong tháng kiểm tra, nhất là vào cuối tháng. Vd như cuối T.8 họ chặn tất cả xe có tem T8. Nếu ngày đk của xe là đầu hay giữa T.8 thì dính ! Hên xui thôi, vì chủ xe thường chủ quan, quên coi ngày !
Còn nếu lỡ chưa đến ngày thì..... Nhắc nhở anh đi đk, nhiều khi còn đc cám ơn :)