Giao Thông
22/3/19
1.039
2.459
131
34
Cách làm việc của trung tâm dạy nghề Thành Công gây bức xúc cho học viên. Cụ thể là hành động tự ý bán hồ sơ của học viên cho trung tâm khác trong khi chưa được sự đồng ý của học viên.

Cụ thể một thành viên trên Otosaigon - trên đường thiên lý đã có những chia sẽ bức xúc về cách làm việc của trường dạy lái xe Thành Công địa chỉ 582 đường 3/2 phường 11 quận 10. Sự việc như sau:

Cảnh giác với chiêu trò lừa gạt của trường dạy lái xe Thành Công chi nhánh quận 10

Vào tháng 5/2019 Mình có đăng ký học lái xe B1 cho bạn gái ở Trường Thành Công 3/2 , lúc đăng ký thì trường Thành Công là đơn vị ký hợp đồng đào tạo và làm thủ tục thi cho mình. Thông báo thời gian thi dự kiến vào đầu tháng 12, không hề đề cập vấn đề liên kết với 1 đơn vị đào tạo khác.

• Đến tháng 8/2019, Thành Công có điện thoại báo báo mình tới Trung tâm lái xe Trường Vinh địa chỉ 285 dường số 5, Bình Trị Đông B, Bình Tân, HCM để chụp ảnh làm hồ sơ thi. Tới nơi thì được đưa bộ hồ sơ ghi thông tin và điều lạ là, đơn vị gởi hồ sở thi lên Sở là “Trường Vinh”chứ không phải Thành Công, mình yêu cầu phía Trường Vinh giải thích thì kêu về trao đổi với Thành Công, họ không giải thích vì bảo mình ký hợp đồng với Thành Công.

• Về đến Thành Công, thì bạn tư vấn tên Quỳnh trước đây thì không tiếp vì bận, đá qua bạn Oanh-Thu tiền học giải thích bảo là do hết suất thi tháng 12 nên Thành Công liên kết với đơn vị khác để gởi hồ sơ, mọi trách nhiệm do Thành Công chịu. Mình không đồng ý, thì bạn Trinh-phòng quản lý lịch thi trao đổi lại mình, việc học viên ký với Thành Công, còn việc Thành Công đẩy qua đơn vị nào là đối tác của Thành Công thì học viên không cần quan tâm, nếu muốn Thành Công nộp hồ sơ thì giờ sẽ làm lại từ đầu lạ dự kiến tháng 1,2 năm 2020 mới được thi, là khoảng 8-9 tháng từ ngày làm hợp đồng.

• Mình không đồng ý vấn đề liên kết này, vì học phí 2 trường là khác nhau, Thành Công mắc hơn, trong khi Thành Công biết suất thi tháng 12 đã hết mà vẫn nhận học sinh, xong bán lại hồ sơ cho 1 đơn vị khác mà chưa hề có sự đồng ý của học viên, hay có điều khoản gì trong hợp đồng.

Các Anh /Chị cũng biết, trong thành phố, rất ít đơn vị có điều kiện đầu tư trường dạy lái xe và trường thi chung với nhau, kể đến như Hoàng Gia, Tiến Bộ, các trường đào tạo lái xe nhỏ không có trường thi phải thi ké các trường này và bị đối xử không được “fair”như chính học viên của các trung tâm có trường thi, mình học ở Hoàng Gia và thi tại bãi thi của Hoàng Gia mình thấy sự phân biệt rõ ràng, phải ưu tiên các học viên của TT Hoàng Gia trước xong sau đó mới đến các thí sinh ở các trung tâm nhỏ ghép vào.
Mình rất bức xúc về cách hành xử lừa dối học viên và khách hang của Thành Công.

Sau 2 3 lần lên Trung Tâm Thành Công 3/2 làm căng thì hoàn lại được tiền, trừ đi 6h học thực hành, 300k/h tổng cộng 1,8 triệu.

Toàn bộ đây là sự thật mình vừa đụng phải, anh chị em nào có ý định muốn học lái xe ở đây, thì phải hỏi rõ thời gian thi, đơn vị quản lý nộp hồ sơ thi lên Sở để tránh có rắc rối sau này các bên đá qua đá lại.

Cảnh giác với chiêu trò lừa gạt của trường dạy lái xe Thành Công chi nhánh quận 10

Pham Khoa - otosaigon - trên đường thiên lý

Hạng B2
16/10/16
187
2.025
93
Bản chất của việc học lái xe bây giờ đều là trung tâm bỏ tiền dụ học viên đăng kí, xong đá qua đá lại.

Nhìn con dấu hợp đồng là Ko có hiệu lực pháp lý nha, nhưng mà trung tâm nào gửi hồ sơ thì có lq j ko nhỉ? Học phí thấp hơn sao ngay từ đầu mình ko qua đó đkis nhỉ?

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
học thì cứ vào Giao thông vận tải TW là chuẩn nhất. Xe cũ tí, thầy dữ tí nhưng em học xong rất vững tay. Chi phí cả học + thi + thêm giờ thuê xe sân thi chạy cho quen tầm 8.x tr

Hạng B2
30/8/16
296
414
63
41
sao ko đăng ký Hoàng Gia luôn, lúc trước mình cũng học HG tháng 9 đăng ký thang 12 thi đúng 1 tuần sau là có bằng nhanh gọn lẹ.