Tập Lái
18/7/13
42
1
8
xe này nhập khẩu nguyên chiếc phải không mấy bác, thuế có cao không ạ?
Thuế thì em cũng không rõ lắm, nhưng giá con này được nhập khẩu nguyên chiếc vào Việt Nam với mức giá 960 triệu đồng. Ngoài ra, Isuzu Việt Nam còn phân phối thêm phiên bản 2.5 lít, hộp số sàn với mức giá 899 triệu đồng.

Tập Lái
16/12/15
12
0
1
39
đúng thật là uy tín 100 năm đâu phải là chuyện đơn giản!
100 năm với độ phủ sóng 100 quốc gia toàn cầu. Tập đoàn Isuzu có thể được xem là một trong những “công thần nước Nhật” trong lĩnh vực chế tạo và sản xuất xe, đưa danh tiếng ngành công nghiệp xe của đất nước mặt trời mọc lan rộng trong nhiều thập kỷ,

Tập Lái
18/7/13
42
1
8
không biết hệ thống an toàn của xe này có được như các dòng cùng phân khúc?
MU-X 2016 được trang bị nhiều tính năng an toàn chủ động như: Hệ thống chống bó cứng phanh ABS; phân bổ lực phanh điện tử EBD, hỗ trợ trợ phanh khẩn cấp BA; cân bằng điện tử ESC; hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc; kiểm soát lực bám đường...Tính ra khá nhỉnh hơn so với các dòng SUV hiện nay bác ạ.

Hạng D
15/4/09
2.159
12.279
113
39
Nick mới vào viết bài nhiều nhỉ :3dquaytay:
Rành Isuzu nữa chứ :D
Mình bán xe nên ko dám chém, ai mua xe alo ủng hộ em được rồi :3dcuoi:

• Like
Reactions: pack
Tập Lái
30/3/16
17
0
1
39
Không biết các điều khoản bảo hành như thế nào? Hay chỉ bảo hành khung gầm
Thông tin bảo hành cụ thể của em này tại Việt Nam cho bác tham sờ khảo luôn nè.
Thời hạn bảo hành cơ bản:
Một chiếc xe hoàn chỉnh, ngoại trừ vỏ ruột (săm, lốp), bình điện, còi và sơn, được bảo hành 36 tháng hoặc100.000km tùy điều kiện nào đến trước, tính từ ngày giao xe cho người mua đầu tiên để sử dụng, hoặc ngày đầu tiên mà chiếc xe được đưa vào sử dụng, tùy theo ngày nào đến trước. Việc BẢO HÀNH CƠ BẢN chỉ được áp dụng cho chủ xe là người sử dụng sau cùng.
Thời hạn bảo hành đối với bình điện và còi xe
Bình điện và còi do chính IVC lắp đặt trên các xe Isuzu sẽ được bảo hành 06 tháng hoặc 10.000km tùy theo điều kiện nào đến trước, tính từ ngày giao xe cho người mua để sử dụng đầu tiên, hoặc ngày đầu tiên mà chiếc xe được đưa vào sử dụng, tùy theo ngày nào đến trước. Lưu ý là sẽ đợc KIỂM TRA KỸ THUẬT XE MIỄN PHÍ tại các Trung tâm bảo hành của Isuzu sau một thời gian vận hành nha bác ơi.

Tập Lái
30/8/13
14
1
3
ra đường nhìn nhiều dòng xe cùng phân khúc này, thấy innova được đi nhiều, không biết mux có gì nổi trội?
Giống như hầu hết những mẫu SUV khác, MU-X được trang bị hệ thống treo liên kết 5 điểm ở cầu sau, hệ thống treo cánh tay đòn kép ở cầu trước. Cả hai hệ thống này được Isuzu điều chỉnh hợp lý, nhằm nâng cao sự thoải mái, tăng khả năng kiểm soát và bám đường. Mặc dù vậy, khi xe di chuyển trên đường ổ gà hoặc quẹo cua, người lái dễ dàng cảm nhận được một chút "bập bênh" do hệ thống treo mềm. Hệ thống phanh đĩa bốn bánh hoạt động khá tốt, giúp xe nhanh chóng ngừng lại. Đồng thời, pedal phanh cũng được điều chỉnh khá nhẹ và tỷ lệ hợp lý, giúp người lái thêm tự tin. Nói chung là tính ứng dụng của MU-X là khá cao, chả thế mà năm ngoái bên Philippines bán được cả 10.000 chiếc mà

Tập Lái
30/3/16
17
0
1
39
Mình sợ ồn thôi?
Để em giải thích bác tên gọi của em ý là bác sẽ hiểu ngay. MU-X (tên xe được viết tắt từ Makes yoU eXciting). Thành ra khi chạy tiếng động cơ hơi lớn nhưng đem lại cảm giác thể thao, hưng phấn hơn sau mỗi cú thúc ga. So với những đời trước cũng đã cải thiện hơn rồi bác ạ. Một điểm đáng chú ý trên chiếc xe này là sử dụng khung gầm rời, tương tự chiếc bán tải D-Max, vì vậy cách âm gầm tốt hơn so với những chiếc xe sử dụng khung liền.

Tập Lái
18/7/13
42
1
8
=)). 100 năm thì qua nhiều dòng xe với lại em thấy MU-X càng ngày càng hoàn thiện. Nội thất nhìn cũng tạm đó chứ.
100 năm cũng có cái giá của nó bác à,Mu-X có thể nói là thừa ưởng hới đầy đủ đặc tính ưu việt nhất của mã gen xe thương mại (Truck DNA): sự bền bỉ, vững chắc.Mặc dù gia nhập thị trường Việt Nam khá muộn so với các đối thủ, tuy nhiên Isuzu mu-X hiện nay sở hữu các trang bị công nghệ tiện ích khá đầy đủ, tạo ấn tượng tốt. Có thể kể đến như tính năng nút bấm Start/Stop, hỗ trợ điều khiển hành trình, hay một loạt các hệ thống tính năng an toàn hàng đầu như: Hệ thống chống bó cứng phanh (ABS), hệ thống phân bổ lực phanh điện tử (EBD), hệ thống hỗ trợ phanh khẩn cấp (BA), hệ thống kiểm soát lực kéo (TCS), hệ thống cân bằng điện tử (ESC), hệ thống hỗ trợ khởi hành ngang dốc (HSA).

Tập Lái
9/7/13
23
1
3
Em thấy người ta chê em này là xấu, nhìn vô chả cảm tình cơ. Bác nào trải nghiệm nội thất cho em cái review với ạ. Tầm tiền dưới 1 tỷ thì em chơi được

Tập Lái
18/7/13
42
1
8
Em thấy người ta chê em này là xấu, nhìn vô chả cảm tình cơ. Bác nào trải nghiệm nội thất cho em cái review với ạ. Tầm tiền dưới 1 tỷ thì em chơi được
Nội thất xe Isuzu MUX mới đã được nhà sản xuất cực kỳ chú trọng để có thể làm hài lòng cả những khách hàng khó tính nhất với các trang thiết bị tiện nghi và hiện đại như: Đầu DVD2DIN màn hình cảm ứng 7 inch thế hệ mới nhất của hãng Pioneer (xuất được 2 nội dung cùng lúc + tích hợp được Apple Car Play/Android Auto + HDMI + USB + Bluetooth + GPS Vietmap + Camera), màn hình 10.2 inch cho hàng ghế sau, điều hòa 2 chiều tự động Autocomfort 3 vùng mát lạnh, ghế da chính hãng (ghế lái chỉnh điện), vô lăng tích hợp(âm lượng, thoại rảnh tay, điều khiển hành trình Cruise Control), 30 ngăn chứa đồ, hàng ghế sau có thể gập chỉ bằng 1 thao tác, cho không gian chứa đồ lên tới 1800L giúp bạn có thể thoải mái chở đồ trong nhưng chuyến đi chơi xa...
Đó là những thông số công khai, và cũng đã check hàng, không nói điêu lắm đâu.