Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Các bác cho em hỏi: Xe em FIAT SIENA 1.3 đi qua gờ giảm tốc hoặc đường đá nghe tiếng kêu kịch từ 2 bánh sau, có phải bị cao su hoặc lò xo giảm sóc không. Nhờ các bác chỉ chỗ em mua cao su và lò xo giảm sóc, giá khoảng bao nhiêu.
em cám ơn các báC!

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn
Bác kiểm tra cao su giảm sóc bằng cách cúi đầu xuống chỗ hốc bánh xe.Rồi thò tay vào trong đó lấy tay bóp vào cái chụp cao su ngoài màu đen xem còn tý cứng cứng nào không.Nếu vẫn thấy nó cứng cứng là được,còn bóp phát nó lại bẹp từ bên này qua bên kia thì coi như là toi.

Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Chào bác kia.vuong, em cúi xuống nhìn trong hốc bánh xe, 1 bánh sau bên tài ống nhựa chụp ty phuộc rơi xuống không ôm chặt như bánh sau bên phụ, còn cao su em không thấy chắc nó nằm bên trong ống nhựa phải không bác. Bác cho em biết giá cả 2 loại đó và địa chỉ mua hàng, em cảm ơn bác.

Hạng D
13/2/09
3.363
18.816
113
Bình Dương
kia.vuong nói:
Bác kiểm tra cao su giảm sóc bằng cách cúi đầu xuống chỗ hốc bánh xe.Rồi thò tay vào trong đó lấy tay bóp vào cái chụp cao su ngoài màu đen xem còn tý cứng cứng nào không.Nếu vẫn thấy nó cứng cứng là được,còn bóp phát nó lại bẹp từ bên này qua bên kia thì coi như là toi.
ý bác í nếu còn cứng là ok

Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Em hơi ngu tí mấy bác bỏ quá cho, các bác chỉ giáo cho em rõ thêm vụ này vì em mới tập lái.

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
dinhvphualbt nói:
Em hơi ngu tí mấy bác bỏ quá cho, các bác chỉ giáo cho em rõ thêm vụ này vì em mới tập lái.
nếu bóp cục cao su giảm chấn nó hư nó sẽ nát ra , còn nó còn vẫn dùng . còn ống bảo vệ phụt bằng cao su tụt xuống là do dứt vòng nhựa ôm quanh ty phụt thôi . bác dòm thử bên không tụt xuống là biết cahs xữ lý liền

Hạng C
11/12/04
548
19
18
Saigon
dinhvphualbt nói:
Các bác cho em hỏi: Xe em FIAT SIENA 1.3 đi qua gờ giảm tốc hoặc đường đá nghe tiếng kêu kịch từ 2 bánh sau, có phải bị cao su hoặc lò xo giảm sóc không. Nhờ các bác chỉ chỗ em mua cao su và lò xo giảm sóc, giá khoảng bao nhiêu.
em cám ơn các báC!
bóp thì nó cứng từ từ hay cứng ngay là tốt hơn hả bác?

Hạng C
5/6/07
765
2
0
40
ACCO
acco.vn
dinhvphualbt nói:
Chào bác kia.vuong, em cúi xuống nhìn trong hốc bánh xe, 1 bánh sau bên tài ống nhựa chụp ty phuộc rơi xuống không ôm chặt như bánh sau bên phụ, còn cao su em không thấy chắc nó nằm bên trong ống nhựa phải không bác. Bác cho em biết giá cả 2 loại đó và địa chỉ mua hàng, em cảm ơn bác.

Cái cao su nó nằm trong ống chụp và nó giữ ống chụp khỏi rơi xuống. Như của bác là nó hỏng bay mất tiêu roài còn đâu.
Em ở ngoài Bắc chắc không giúp bác mua được mấy thứ đó roài.

Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Báo cáo các bác hôm nay em đem xe vào  MEKONG An DƯơng Vương để kiểm tra thực tế như thế nào. Em chạy xe vào sân, tắt máy xuống xe  để đăng ký kiểm tra xe, xong anh quản lý ra ngồi vào xe để nổ máy chạy vào xưởng sửa chữa thì đề máy không nổ, cuối cùng phải đẩy tay vào trong xưởng. Sau khi lên cầu và ra bảng báo giá như sau:
Cao su phuộc trước : 501.000
Cao su phuộc sau : 322000
Ống nhún sau : 1.800.000
Ống nhún trước : 2.146.000
Bánh bèo trước : 1.400.000
Senso đánh lửa 1.3 : 1.139.000
Nhớt máy : 182.000
Công : 461.000
TC : 7.951.000
Em cầm báo giá mà lòng tơi bời, làm sao có đủ số tiền để sửa đây, đem xe đi sửa phuộc mà lại ra bệnh đề không nổ. Anh thợ lấy đồng hồ đo senso đánh lửa phán phải thay không sửa, em năn nỉ anh thợ sửa được thì sửa mà anh thợ không chịu cứ bắt phải thay. Em nghĩ không đủ tiền thì đành thay senso đánh lửa để đem xe về chở có tiền thay tiếp hoặc ra thợ ngoài sửa cho đỡ hao tiền. Em đồng ý thay, thợ thay senso vào đề lần 1 không nổ, đề lần 2 nổ, anh quản lý vào đề 4 lần thì 2 lần được 2 lần không, em cũng vào đề thử : không bảo đảm, lúc đó cũng 12 giờ trưa nên thợ nghỉ. Em nghĩ không chắc phải dây senso đánh lửa nên ở lại tiếp tục xem quá trình kiểm tra sửa chữa như thế nào chứ phán bệnh kiểu này khổ cho tụi em quá. .. Em xin phép các bác được chuyển qua chủ đề ECU CODE, vì em sợ nói tiếp thì lạc đề, mong các bác thông cảm.

Tập Lái
8/7/10
46
4
8
Báo cáo các bác, bữa nay em đem xe ra ngoài sửa, xe em 1 phuộc yếu quá, 1 phuộc còn xài được nhưng anh chủ gara bảo phải mua nguyên cặp về thay, cái nào còn xài được để sơcua, cục cao sau giảm chấn 2 bên sau của em bị nức toác nên em mua hàng thay thế ở tiệm QUANG VŨ :
Cặp phuộc : 1.400.000
Cao su giảm chấn trướC : 120.000 (mua dự phòng)
Cao su giảm chấn sau : 100.000
Công : 150.000
TC: 1.750.000 vnđ
Em cám ơn các bác!

• Like
Reactions: carhunter