Hạng C
5/5/16
617
979
93
Em thấy cũng hợp lý .
Không hợp lý bác ơi, tuần nào về quê trên cao tốc nào cũng ức chế kể từ sau khi nó tăng tốc tối thiểu lane ngoài, ko hợp lý như vầy nè:
- bác chạy lane trong sau 1 thằng chạy 60- 65km/h, làm sao bác qua nó!? bác phải vượt trái lane ngoài, đang 65 thì coá xiêu xe cũng ko thể lên 80km/h ngay để vượt mà ko vi phạm quy định tối thiểu lane ngoài. Còn nếu bác chậm lại để tạo khảong cách với thằng rùa bò bên trong để tăng tốc thì bắc phỉai đi chậm hơn 60km/h để giản cách nó, tức là bác phạm luật tối thiểu lane trong. Cho nên ức hcế lắm.. dù ko ai bắt mình nhưng chạy mà cứ thấy phạm laụt 1 cách bắc buộc thì ức chế..(có thể mấy bác Công chánh lập luận quy định xe cách nhau an toàn 100m nên đủ để bác tăng tốc lên 80km/h lane trong trước khi ra lane ngoài, nhưng vậy tức là tx phải làm thêm động tác tăng tốc, ko thoải máy bằng vịec lấy trái, lấy phải khi cả 2 lane đều 60 như nhau, nên ức chế lắm)
Hoạc bác đang đi lane trong từ sau trên 80 nhưng tới thằng xe rùa nó đang 60 mà lane ngoài chưa đủ đk vượt thì buộc bác phải giảm tốc, mà giảm tốc sau nó lane trong 60 thì như lý giải trên bác mún vượt trái lane ngoài phải vi phạm trog qua trình lấy trái, tăng tốc từ 60 lên 80 bên lane ngoài.. nói chung rất úc chế..
Ngoài ra, mỗi khi đi tôi vẫn bực cái lủ tx chạy đúng 80km:h ngoài lane ngoài, rất khó chịu! Gặp thêm anh lane trong 60km/h nữa.. thì chỉ có chửi thề....
Tôi định góp ý trả lại quy địinh cũ lane ngoài và trong đồng tốc. Hoặc 60 hoac 80 hết..
(mới xuốngcao tốc Trug Lương về tới nhà)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/3/16
1.993
2.640
113
46
Sao giờ vẫn còn rất nhiều tài xế thiếu ý thức tới nỗi vượt phải trong làn cứu hộ, đặc biệt là xe khách, không hiểu được!
Không phải thiếu ý thức đâu bác. Cái lũ đấy nó biết cả nhưng nó ỷ đã mua đường, lại xe to nên coi trời bằng vung, có chỗ nào trống là điền vô, chỗ nào đủ lọt xe là vượt không cần biết là lane gì. Mấy thể loại tài xế khốn nạn đấy cứ phải phạt tiền thật nặng, phạt tù thật lâu chúng nó mới chừa

• Like
Reactions: trungMU