Hạng B2
4/3/10
124
0
0
Chào các bác,
Tự nhiên hôm thứ sáu tuần trước con xe Rexton II của em nó trở chứng báo lỗi tùm lum. Nào là ABS, HPS, 4wheel check. Nói tóm lại là có bao nhiêu cái đèn đỏ trên hộp điều khiển là nó hiện lên hết nhưng xe vẫn chạy được bình thường. Theo hướng dẫn của chi hội trưởng SUV75 em đem tới Việt Tấn Phát cho nó scan lỗi, scan từ 9h sáng đến 2h chiều thì bó tay. Nhân viên kỹ thuật thử thay hộp điện tử điều khiển mới vào thì mất các lỗi ABS, HPS nhưng lại bị kẹt cầu chạy không được, trong khi đó thay hộp cũ của em vào thì chạy được nhưng lỗi tùm lum. Không biết bác nào bị tình hình tương tự không? xe em đi không lội nước cũng chẳng phá phách gì, chỉ có một cái là bác tài ở nhà siêng rửa xe suốt ngày, không biết có phải do lỗi điện không?Bác nào biết chỗ gara nào mới thì cho em xin địa chỉ. Cảm ơn

Hạng D
20/5/05
2.992
12
38
47
BlueRex nói:
Chào các bác,
Tự nhiên hôm thứ sáu tuần trước con xe Rexton II của em nó trở chứng báo lỗi tùm lum. Nào là ABS, HPS, 4wheel check. Nói tóm lại là có bao nhiêu cái đèn đỏ trên hộp điều khiển là nó hiện lên hết nhưng xe vẫn chạy được bình thường. Theo hướng dẫn của chi hội trưởng SUV75 em đem tới Việt Tấn Phát cho nó scan lỗi, scan từ 9h sáng đến 2h chiều thì bó tay. Nhân viên kỹ thuật thử thay hộp điện tử điều khiển mới vào thì mất các lỗi ABS, HPS nhưng lại bị kẹt cầu chạy không được, trong khi đó thay hộp cũ của em vào thì chạy được nhưng lỗi tùm lum. Không biết bác nào bị tình hình tương tự không? xe em đi không lội nước cũng chẳng phá phách gì, chỉ có một cái là bác tài ở nhà siêng rửa xe suốt ngày, không biết có phải do lỗi điện không?Bác nào biết chỗ gara nào mới thì cho em xin địa chỉ. Cảm ơn

Bác qua bác KIM bên Q2 thử xem...ok thì làm...xe em đang ở đó mà

Hạng D
20/5/05
2.992
12
38
47
Trước mắt là mình tin tưởng ko bị luột pt...

Hạng B2
5/6/09
136
6
18
Thành phố mang tên Bác
E thấy giống cái tàu của e quá. Cái tàu chuột của em có cái bảng điều khiển hệ thống radar tự nhiên bao nhiêu đèn báo động sáng hết, nhưng vẫn xài được, báo thợ xuống s/c, thay board điều khiển thì hết sáng đền báo động nhưng không lên màn hình menu điều khiển. Cuối cùng, bác thợ điện già của tàu phát hiện có 1 đoạn dây bé tý bị chập ở ngay jack cắm, quấn băng keo lại => xong, ngon lành :D
Có khi nào cái bảng điều khiển xe của Bluerex cũng thế chăng?

Hạng D
31/10/08
1.288
6
38
chắc tại bác ít off với hội quá nên v2 mới bệnh chứ gì
. siêng off là v2 hết bệnh àh .

Hạng D
20/5/05
2.992
12
38
47
xì trum già nói:
chắc tại bác ít off với hội quá nên v2 mới bệnh chứ gì
. siêng off là v2 hết bệnh àh .

bác chỉ có tội nói hay quá....

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Đã giới thiệu một bác thợ chuyên điện ô tô cho bác BlueRex. Trước em táy máy độ chế nhiều nên xe còn tệ hơn, đang chạy máy tắt ngang luôn. Bác thợ này cuối cùng phát hiện ra nguyên nhân là một cái rơ le gắn thêm không đủ tải. 6 tháng nay đã hết tình trạng này. Hy vọng ngày mai, vấn đề của vợ 2 bác BlueRex sẽ được giải quyết.

Tập Lái
15/7/10
46
0
0
BlueRex nói:
Chào các bác,

Lỗi này chắc là do dây điện nào đó bị nhiễm nước, đi xe trời mưa to quá cũng hay bị lắm. Bác mang ra phơi nắng rồi nổ máy 1 lúc chắc là cũng hết.

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia
Đã xác định được chuột cắn chỗ dây nào chưa bác BlueRex? Hôm trước bên OS Mart có quảng cáo cái máy đuổi chuột. Bác làm "chuột bạch" thử xem sao.

Hạng B2
4/3/10
124
0
0
cảm ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ. Sáng nay mình mang em nó tới Mekong, sau khi săm soi máy móc thì phát hiện ra vài bịch rác ở bên trong máy xe, nghi là do chuột rinh vào nhưng Mekong không có đủ thiết bị nên kêu em tới nhà máy. Tới nhà máy, thợ nhìn xe thì lắc đầu luôn vì không có máy quét lỗi.
Bây giờ em đang ra gặp bác Nhamtiensinh ở Q1 để bác ấy xem sao. Nếu không được thì nhờ tới bác thợ điện của SUV.