Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cấp cứu ... "nắp chia điện"

Hạng B2
8/7/04
111
0
16
Các bác ơi, xe của em bị bệnh máy rung nhiều khi để ga thấp + số D (số tự động). Hôm qua thợ ga-ra đã kiểm tra và phán là do "nắp chia điện" bị nứt, do đó phóng điện đánh lửa không đều dẫn đến máy bị rung rung. Nhưng hiện tại đồ này rất khó kiếm, có khi phải đặt hàng về.

Báo nào biết có thể kiếm được đồ này ở đâu (và giá $$$) thì tư vấn cho em với nhé . Cảm ơn các bác trước.

Xe em là xe Mit Lancer GLX 94.

Hạng B2
8/7/04
111
0
16
RE: Cấp cứu ... "nắp chia điện"

May quá gặp ngay BS.

Tôi ở HN nhưng hỏi mấy nơi kể cả hãng đều lắc đầu nói ko có. Nếu BS có thể chỉ chỗ trong HCMC thì tôi vẫn có mấy người bạn có thể mua giúp và gửi ra.

Mà cái vụ nắp cụm chia điện này có thật ảnh hưởng nhiều đến mức độ rung của xe như vậy không (để số D ga nhỏ máy rất rung) vì nó bằng nhựa mà tương đối nhỏ so với máy ? Thợ đã kiểm tra các chân máy thấy OK. BS tư vấn với nhé. Cảm ơn nhiều.

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

bác gửi WIN của xe và các thông số sau cho tui, tôi mua cho!đảm bảo rẻ hơn hãng mitsubishi!
loại xe?năm sx?dung tích động cơ?loại hộp số?
gửi vào :[email protected]

Hạng C
17/3/04
922
25
18
Vietnam

khoảng 30$ là đắt hay rẻ??hãng sản xuất :japancar

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: GAZ69

khoảng 30$ là đắt hay rẻ??hãng sản xuất :japancar
Đắt quá đi bác ạ! Đừng bác nào mua nhé, để em mua cho....!:D
Đùa ti chứ theo em là giá đó hơi bị hợp lý quá đấy bác ạ, đồ Camry phổ thông thế mà đã same same vậy rồi...!:)

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Bác sĩ ơi GD tuyển luôn ông Gaz69 này làm .....dược sĩ bán thuốc cho OS đi thôi:):)

Hạng B2
8/7/04
111
0
16

bác gửi WIN của xe và các thông số sau cho tui, tôi mua cho!đảm bảo rẻ hơn hãng mitsubishi!
loại xe?năm sx?dung tích động cơ?loại hộp số?
gửi vào :[email protected]

Bác lái GAZ ui. Cảm ơn bác nhiều lắm. Giá đó là hợp lý với em rồi (cộng thêm 1 chầu
nữa - trước là để cảm ơn và sau là để anh em biết nhau luôn). Nhưng mà WIN bác đề cập đến có phải là VIN (Vehicle Identification Number) không ? Nếu đúng em tìm hoài mà chưa thấy nó đâu (vì chưa thấy dãy số nào có 17 ký tự cả). Theo em hiểu thì cần 6 ký tự cuối cùng của VIN để tìm phụ tùng. Em sẽ cố tìm và gửi trực tiếp cho bác. Nếu bác ở HN thì em đánh xe đến chỗ bác luôn.

Hạng C
24/3/04
594
883
93
56
Biên Hòa - Vietnam

Bác Gà tre ơi, tui muốn mua phụ tùng cho xe tui (Dodge) không biết chỗ bác có không nhỉ , xe tui có đầy đủ VIN ..... nhưng mua phụ tùng phải gởi từ Mẽo nên nếu có thì từ HN vẫn hơn bác nhỉ ;)

Trích đoạn: pigeon

Bác sĩ ơi GD tuyển luôn ông Gaz69 này làm .....dược sĩ bán thuốc cho OS đi thôi:):)

Trời...bác không thấy chữ "bòn mót" ở E-mail của ổng sao mà còn đòi đề bạt ổng làm dược sỹ...bảo sao giá thuốc không tăng ...he..he...

đùa bác Gaz69 tí nhé...he..he..