Hạng B1
3/3/11
52
48
18
Kính gửi các bác Oser.
Tuần rồi em có cho ông anh mượn xe, đi đứng kiểu gì về mất hết giấy tờ xe (em để toàn bộ cavet, đăng kiểm, bảo hiểm trong 1 cái túi mất hết)
Bác nào có kinh nghiệm chỉ em các thủ tục cần thiết và lưu ý gì khi đi xin cấp lại (em có tra Google thấy đơn giản quá nên hơi sợ sợ không biết có đúng vậy không vì chỉ là hướng dẫn chứ không thấy bác nào thực tế nói mới tin)
Xe em biển số SG, mua lại ủy quyền thì có ảnh hưởng gì không?
Cảm ơn các bác rất nhiều.

Hạng B2
19/2/13
241
560
93
Em chỉ có kinh nghiệm làm lại cavet thôi.

Bác cà số khung, số máy đem lên 182 NTL --> xin tờ khai như lúc làm thủ tục sang tên + dán số khung, số máy vào --> nộp tờ khai + CMND --> 1 đồng chí dẫn bác đi check xem xe có đang bị cầm cố NK hay không (cách đó 100m) --> xác nhận vào tờ khai --> quay lại chỗ hồi nãy nộp tờ khai để nộp lại --> lấy giấy hẹn --> nếu thích thì dùng dịch vụ chuyển phát cavet cua bưu điện ngay tại đó luôn, nhận tại nhà.
  • Tổng thời gian: 30'
  • Tổng thiệt hại: hình như 50k hay 150k gì đó (em ko nhớ rõ, nhưng rất rẻ). Không cần nghe lời cò, nó bảo 1,5tr rồi dọa lung tung để mình xì tiền.
Trong thời gian chờ bưu điện gửi cavet về có thể dùng giấy hẹn đi đường bình thường.

Hạng B1
3/3/11
52
48
18

Bác cà số khung, số máy đem lên 182 NTL --> xin tờ khai như lúc làm thủ tục sang tên + dán số khung, số máy vào --> nộp tờ khai + CMND --> 1 đồng chí dẫn bác đi check xem xe có đang bị cầm cố NK hay không (cách đó 100m) --> xác nhận vào tờ khai --> quay lại chỗ hồi nãy nộp tờ khai để nộp lại --> lấy giấy hẹn --> nếu thích thì dùng dịch vụ chuyển phát cavet cua bưu điện ngay tại đó luôn, nhận tại nhà.
  • Tổng thiệt hại: hình như 50k hay 150k gì đó (em ko nhớ rõ, nhưng rất rẻ). Không cần nghe lời cò, nó bảo 1,5tr rồi dọa lung tung để mình xì tiền.
Trong thời gian chờ bưu điện gửi cavet về có thể dùng giấy hẹn đi đường bình thường.
Cảm ơn bác rất nhiều!
Bên đó có đòi cái đơn cớ mất không bác

Hạng B2
22/6/13
376
248
43
Tp.HCM

Note thêm cái là nếu đang biển 4 số thì phải bấm số sang biển 5 số...:D

• Like
Reactions: Gold123
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Nếu có quen thì mới có đ/c dắt đi làm thủ tục xác minh còn không thì tự đi;
Thời gian chờ đợi khoảng 45 ngày;
Trên cà vẹt cấp lại sẽ bị đóng dấu "Cấp lại lần ... ngày ..."

• Like
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Thêm 1 lý do ko cho mượn xe, gặp thánh ko cẩn thận kiểu này chết chủ xe!

• Like