Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Hè này Em có chuyến du lịch quy nhơn Em sẽ đi theo lộ trình :
TPHCM - NHA TRANG - QUY NHƠN - BUON MÊ THUỘT - TPHCM
- Đoan TPHCM - NHA TRANG - QUY NHƠN : Tình hình đường xá có tốt không các Bác . Vì mới đi lần đầu mong các Bác vừa đi hướng dẩn giúp ạ . Em sẽ cố gắng tuân theo biễn báo
- Đoạn từ QUY NHƠN đi BUÔN MÊ THUỘT mong các Bác vừa đi hướng dẫn giúp ạ , Cụ Google chĩ lung tung quá nên Em rối nhất đoạn này .Bao nhiêu xa , đường xá thế nào , ăn uống ra sao Có cần lưu ý gì không . Nhân dip hè về Chúc Các Bác mùa hè vui vẽ , An toàn trên mọi ngã đương ạ

Hạng C
25/1/14
646
524
93
Lễ 30/4 vừa rồi em Saigon - Buôn Ma Thuột - Đà Lạt - Sài Gòn. Nên em chỉ báo bác được đoạn Buôn Ma Thuột - Sài Gòn đường đẹp xe cũng vắng... Chúc bác hè vi vu vui vẻ...

Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Lễ 30/4 vừa rồi em Saigon - Buôn Ma Thuột - Đà Lạt - Sài Gòn. Nên em chỉ báo bác được đoạn Buôn Ma Thuột - Sài Gòn đường đẹp xe cũng vắng... Chúc bác hè vi vu vui vẻ...
Cũng có nhiều thớt nói về đoạn QuyNhon - Ban Me nhưng tận 2015 lận nên mong Bác nào vừa đi cập nhật giúp ạ . Mình đi chỉ 1 Xe và toàn là Công dân đã về hưu nên cũng ngán ạ

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
QN đi BMT mình thường qua An Khê-Pleyku vì có nhiều điểm phải ghé, xa nhưng đường tốt.
Đường 19C ngắn nhất để đi từ QN lên BMT.
Đường này mình đi có 1 lần mà lâu lắm rồi, thông tin không chỉ lạc hậu mà quá lạc hậu.
Cũng hóng, nếu đường tốt hôm nào đi thử.

Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
QN đi BMT mình thường qua An Khê-Pleyku vì có nhiều điểm phải ghé, xa nhưng đường tốt.
Đường 19C ngắn nhất để đi từ QN lên BMT.
Đường này mình đi có 1 lần mà lâu lắm rồi, thông tin không chỉ lạc hậu mà quá lạc hậu.
Cũng hóng, nếu đường tốt hôm nào đi thử.
Cám ơn Bác !Em cũng đã xem nhiều com của Bác rất thích ạ . Ở tuỗi mình thì chỉ mong cập nhật chính xác lộ trình , chất lượng
đường xá như thế nào thôi , bởi vì có dám chạy đâu . Mong các Bác up cho topic này lên đễ các Bác nào cùng ý muốn tim đến hoa vàng trong cỏ xanh và tiếng chim hót của đại ngàn phố núi .

• Like
Reactions: bacai
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
đi sướng thật
he he
Hay.
Anh này đụng tới một đề tài 8 cả ngày, thậm chí cả tháng, cả năm không hết.
Chuyển sang mục "cà phê xuyên Việt" chắc lý thú lắm đây.
Sướng - Khổ
Sướng thật - Khổ thật.
Sướng hay khổ là do quan niệm của từng người, từng lúc. Cùng một việc người này bảo khổ, khổ thật nhưng người khác lại cho là sướng, sướng thật.
thí dụ nhỏ thôi nha anh. Trên đường thiên lý lên Tây Nguyên thấy nhóm thợ cưa, xẻ gỗ trên rừng. Ngày đó chưa có máy móc như bây giờ, toàn nhờ vào sức người. Không biết anh đã thấy cảnh xẻ gỗ chưa, những cây gỗ sau khi chặt hạ người ta xẻ ra thành từng tấm dày cỡ 5 tới 10cm. Để xẻ gỗ cây thành tấm người ta dựng nghiêng cây gỗ lên, một người đứng trên, một người đứng dưới cầm cưa một người kéo, một người đẩy. Mỗi lần kéo người phải ngửa ra lấy hết sức miết cưa và kéo. Mỗi lần đẩy người đẩy phải đẩy cưa phụ trợ. Động tác nhịp nhàng đung đưa giữa trời nắng gắt. Nhiều người nhìn cảnh này chép miệng kêu "khổ, khổ thật".
Đã thấy khổ chưa đủ, họ còn vận động chị em không nên lấy mấy anh thợ cưa này:
"Ai ơi chớ lấy thợ cưa
Cơm ăn ba bữa, cu đưa cả ngày".
Nhưng hàng xóm nhìn vào bữa ăn của gia đình anh thợ xẻ lại nói "sướng, sướng thật. Vất vả thế nhưng vợ con được nhờ, gia đình ấm cúng. Sướng, sướng thật".
Sướng, sướng thật
Khổ, khổ thật
Tùy vào quan niệm của mỗi người tùy vào thời điểm anh ơi.
Lan man với anh chút cho vui nha.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Đây là hành trình của mình năm trước nhưng ngược hướng lại SG-BMT-QUY NHƠN
làm cho mình nhớ lại vẫn còn thấy đã. Lộ trình của mình từ BMT về Quy Nhơn đây bác có thể tham khảo, mình thì QL1A đã cày nát đến Quảng rồi nên thidch khadm phá những cung đường lsj hơn mới thú vị, lộ trình theo QL26, QL29 xuyên qua rừng khu bảO tồn EA SO tuyệt đẹp bướm bay đầy đường suốt 20km, ngang qua hồ thủy điện Krông H'Năng cũng đẹp tuyệt vời, sau đó theo QL19C về ga Diêu Trì. Phải nói đây là cung đường để lại ấn tượng cho mình nhiều nhất, rất thú vị, bác có thể tham khảo.
Cập nhật giúp Em Sài Gòn - Quy Nhơn - Buon me thuot- Sai gon

• Like
Reactions: Sigurd and bacai
Hạng B2
25/10/15
115
127
43
60
Đây là hành trình của mình năm trước nhưng ngược hướng lại SG-BMT-QUY NHƠN
làm cho mình nhớ lại vẫn còn thấy đã. Lộ trình của mình từ BMT về Quy Nhơn đây bác có thể tham khảo, mình thì QL1A đã cày nát đến Quảng rồi nên thidch khadm phá những cung đường lsj hơn mới thú vị, lộ trình theo QL26, QL29 xuyên qua rừng khu bảO tồn EA SO tuyệt đẹp bướm bay đầy đường suốt 20km, ngang qua hồ thủy điện Krông H'Năng cũng đẹp tuyệt vời, sau đó theo QL19C về ga Diêu Trì. Phải nói đây là cung đường để lại ấn tượng cho mình nhiều nhất, rất thú vị, bác có thể tham khảo.View attachment 679182
Đễ làm thêm phần hoành tráng cho tản mạn về Sướng - Khổ của Bác Bacai Bác cho em xin tý com sướng khổ thế nào cho lộ trình của bác đã đi ạ . Càng chi tiết càng tốt ạ . Em sẽ tham khảo theo lộ trình này

• Like
Reactions: Latumi and xddailoc