Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Tuần sau em chạy xe về quãng Ngãi, định sáng sớm tầm 5g đi, theo các anh , em nên nghỉ lại nha trang hay ra tuy hoà nghỉ.? Các khách sạn nào dọc đường nghỉ và ăn uống an toàn? Thx
1 tài Bác nên nghỉ lại Nha Trang nhé, mình thường đi Nha Trang và Phú Yên nên rút kinh nghiệm nhiều.... vì chạy 4 tiếng là cần nghỉ giải lao... sau đoá chạy 4- 5 tiếng là đến Nha Trang là vừa.... cố thêm đến Phú Yên là gồng thêm là mệt mỏi. Nếu đến Quãng Ngãi thì chia đoạn đường để nghỉ ngơi thì Nha Trang là hợp lý... đến sớm thì nghỉ rồi lang thang kiếm gì ăn uống phục hồi sức khỏe cho ngày tiếp nữa cho nó sung ;)

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Nhà hàng thì tháng rồi mình ăn Nhà hàng Hải sản 20 Trần Hưng Đạo, TP Nha Trang: Ngon,Rẻ, An toàn. Bác kiếm KS nào gần khu này nhiều lắm đỡ phải chạy xe, đi bộ cho nó giãn gân cốt.

P/S: do mình coá nhà riêng nên không ở Ksan.
Đứa em vợ nó ra hay ở Panorama gan đó rất OK, bác lên mạng xem giá cả thế nào nhé.

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Em mới vào SG tối hôm qua. Thấy chiều ra CSGT đứng rất nhiều, chắc bắt tốc độ ở khu dân cư. Bảng biểu rõ ràng nên các bác chú ý quan sát là OK. Xe ra hơi đông nên đoạn Xuân Lộc và Hàm Thuận Nam các bác chú ý vượt vẹo khi đủ khoảng cách nhé, đè vạch hoặc vượt ở đoạn cấm vượt là ra ngoài bị vợt ngay. Các bác chạy tới Xuân Lộc sẽ thấy đoạn cao tốc Phan Thiết Dầu Giây băng ngang QL đã làm xong phần trụ chuẩn bị lắp dầm.
Cao tốc LT-DG đang làm trụ của cầu vượt DG-PT nên có bảng giảm tốc 60, các bác chú ý chứ mấy anh đón lỏng ở sau đó nhé.

Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
View attachment 2641777
Tối nay em mới đi xe giường nằm từ bxmđ đến Tuy Hoà. Sau đây cập nhật tình hình đường xá để bác nào có lộ trình tương tự được biết:
- Theo như hình thì xe khách chạy đúng tốc độ và tới đúng thời gian của anh gồ(xe khách nay chạy đàng hoàng vì có cam phạt nguội rồi)
- Đường tương đối tốt, đoạn Phú Yên đã được sửa chữa
- Biển báo rõ ràng
Các bác cứ mạnh dạn sách ba lô lên và đi nhé. Cứ theo bảng mà chạy là OK
Ngày 22/1, em sẽ chạy xe nhà từ Phú Yên vào lại Sài Gòn, có gì khác sẽ cập nhật thêm.
Chúc các bác và gia đình có chuyến đi vui vẻ
P/S: đi sớm chứ con Omicron đang chuẩn bị bùng là về bị cách ly nhé
Ko quên p/s cái kinh quàng hả a chủ!? Kaka.

• Haha
Reactions: nttanmam
Hạng D
4/10/12
2.182
3.532
113
1 tài Bác nên nghỉ lại Nha Trang nhé, mình thường đi Nha Trang và Phú Yên nên rút kinh nghiệm nhiều.... vì chạy 4 tiếng là cần nghỉ giải lao... sau đoá chạy 4- 5 tiếng là đến Nha Trang là vừa.... cố thêm đến Phú Yên là gồng thêm là mệt mỏi. Nếu đến Quãng Ngãi thì chia đoạn đường để nghỉ ngơi thì Nha Trang là hợp lý... đến sớm thì nghỉ rồi lang thang kiếm gì ăn uống phục hồi sức khỏe cho ngày tiếp nữa cho nó sung ;)
Bữa mấy bác 4 vấn là tùy cái lỗ đít!

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
Dạ, em ở Phường 7, TP. Tuy Hoà. Em ở SG ngót ngét 20 năm rồi nhưng năm nào cũng về nhà 2-3 lần để thăm ông bà.
Em P8 đối diện Cơm Niêu đây bác ơi, đang tính 26AL này phi về Phú Yên mà nghe nói đoạn PY mới dăng bẫy biển tốc độ 40 nên không biết sao nữa.

• Like
Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Em P8 đối diện Cơm Niêu đây bác ơi, đang tính 26AL này phi về Phú Yên mà nghe nói đoạn PY mới dăng bẫy biển tốc độ 40 nên không biết sao nữa.
40 thì hem biết chỗ nào, chứ 50 vừa qua trạm thu phí hầm Đèo cả... thì năm nào cũng thấy mấy anh em Xì phố xếp hàng dài lì xì cho mấy chú xxx

Hạng B2
18/2/19
116
74
29
32
40 thì hem biết chỗ nào, chứ 50 vừa qua trạm thu phí hầm Đèo cả... thì năm nào cũng thấy mấy anh em Xì phố xếp hàng dài lì xì cho mấy chú xxx
Đoạn 50 vừa qua hết hầm này mình cũng mém bị một lần nên biết rồi bác à. Đường sá về PY nay chạy đẹp chưa Bác ?

• Like