Hạng B2
9/10/15
235
116
43
Sài Gòn
Chào các bác, hè tới rồi nên nhiều bác sẽ cùng gia đình đi nghỉ mát. Để chuyến đi được an toàn và trọn vẹn , tránh các phiền phức không mong muốn, em xin cập nhật tình hình cung đường Sài Gòn-Mũi Né bằng QL1A em vừa đi sáng nay (06/6) để các bác tham khảo.
Sáng nay em xuất phát lúc 6h ( Mai Chí Thọ) đến bùng binh vào TP Phan Thiết khoảng hơn 9h, đường khá vắng xe nhưng các "chiến sĩ" vẫn làm việc rất tích cực. Có 1 số chỗ lưu ý sau:
*Cao tốc SG-LT-GD: thường mai phục sau loạt biển 100-80-60 (sáng nay đi thì em không thấy).

*QL1A: vừa hết cao tốc có dải phân cách cứng, ô tô được đi 2 làn nhưng làn trong xe máy khá đông, nên cẩn thận chút.
Đoạn không có dải phân cách em thấy đã có gắn camera (kể cả ngoài khu vực đông dân cư), có đoạn khoảng 1-2km có 1 camera nên các bác cứ tuân thủ tốc độ cho chắc.
Các khu vực đông dân cư thường có núp lùm, bác nào quá chân ga đi 5-7km lên trên sẽ có chốt chặn lại.
Khu vực trạm thu phí Sông Phan đã có dải phân cách cứng, nhưng vẫn có bắn tốc độ.
Đoạn khu công nghiệp Hàm Kiệm (Bình Thuận) cần chú ý bảng Zone 60, các xe khách Bắc-Nam qua đây cũng phải dậm thắng lại vì thả từ 90 xuống 60 không kịp. (Sáng nay em đi thì không thấy nhưng cẩn thận vẫn hơn các bác à).

*Phan Thiết-Mũi Né: Đang nâng cấp mở rộng đường.
Đặc biệt chú ý: Đoạn trước khi vào Sea Link 1-2km có bắn tốc độ (Sáng em đi thì thấy đứng gần quán cơm Bà Sáu). Chỗ này rất dễ "ăn đạn" vì đường vừa nâng cấp xong khá đẹp, cộng với tâm lí chủ quan khi gần đến đích nên các bác đặc biệt lưu ý nhé. (Bác nào có hình up lên cho mọi người dễ hình dung)

Nhìn chung thì đường xá khá tốt, nếu đi ngày thường sẽ nhanh và sướng hơn vì vắng xe, biển báo rõ ràng. Đi chơi với gia đình nên cứ thong thả, không cần gì phải vội mà tốn bánh mì. Chúc các bác lái xe an toàn :)

Hạng C
27/7/10
634
118
43
Tuần trước mình mới đi qua tuyến đường này ,đi và về đều dính khúc Giá rai.Hai xe chặn hai chiều đi về,qua khỏi Giá rai khoảng 10km là bị chỉ gậy,cho coi hình qua Ipad,.Tỷ lệ xe thoát ít hơn xe dính.Lưu ý các bác khúc này chỉ cho 50km/h.Nhưng được cái là lúc này các anh nói chuyện cũng dể thương hơn hồi xưa

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng C
7/4/13
866
625
93
Em vừa đi Ninh Thuận về, đường thông thoáng, để ý khúc cấm vượt. Còn lại BB cũng rõ ràng dễ nhìn. E cũng không có thấy trạm bắn tốc độ. Nhìn chung đường đẹp đi trong giới hạn BB và tuân thủ vạch kẻ đường là được. E cũng đã đọc bài cán vạch liền tại khúc cua nên cũng để ý nhiều lắm khi qua các khúc cua của đoạn đường.

• Like
Hạng C
30/5/17
512
624
93
43
Đường tương đối đẹp ,để ý bảng khu dân cư ,đi đúng tốc độ ,hạn chế vượt .Mọi việc sẽ ổn

• Like