Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Chào tái nạm các bác,

Sau trận quyết chiến bụi đời Chợ lớn vừa qua, em đã được ban nick mấy hôm để cái đầu nguội lại. Tuy cũng còn chưa hết máu, nhưng âu cũng là cơ hội để em điều trị hội chứng cuồng OS, và cũng lần đầu tiên được vợ khen là thỉnh thoảng mới thấy chồng ko dán mắt vào cái điện thoại rồi cười một mình :D

Quay lại chủ đề, em tái lập lại thread này với mục đích để cập nhật và trao đổi thông tin về tình hình dân cư, hạ tầng, dịch vụ, giá cả của các dự án dọc theo trục Đỗ Xuân Hợp - Liên Phường và Vòng Xoay Phú Hữu, cho các bác nào có nhu cầu tham khảo, hoặc chỉ đơn giản ngó qua cho vui cũng được. Ngược lại, hoan nghênh các bác có thông tin hữu ích liên quan đến khu vực này cũng chia sẻ lại cho mọi người cùng nắm.

Tuy nhiên, để tránh tình trạng tranh luận quá mức cần thiết dẫn đến cãi vã như thớt trước, em xin có một số quy ước như sau:

1. Thớt này chủ yếu cho những bác đã lên tàu Q.9, đặc biệt Phú Hữu - Phước Long B, nên chuyện đặt niềm tin và kỳ vọng ở đây là đương nhiên, ko phải bơm thổi hay lùa gà ai cả. Nếu các bác có ý kiến trái chiều, cứ phát biểu, nhưng nhất định phải có giải thích, lý lẽ, căn cứ. Chống chỉ định mọi thể loại mỉa mai, đâm chọc, phán bừa. Khi đó thì em coi như trẻ con chém gió, em bỏ qua.

2. Tôn trọng anh em sales, ko đá đểu cò vạc này nọ.

Hi vọng những thông tin ở đây sẽ có ích phần nào cho các bác trong quyết định đầu tư. Chúc thắng lợi !
Đầu tiên em xin up lại những hình ảnh từ thớt trước:
Dự án Căn hộ Opal City của DXG

Dự án Căn hộ Thủ Thiêm Garden

Compound Merita Khang Điền

Dự án Căn hộ kế bên Khu compound Louis trong Khang An (chưa có thông tin)

Tiến độ 3 block của dự án Sky 9

Khu đất mặt tiền cao tốc sát bên Kikyo Nam Long của Khang An

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Tiếp theo, hôm nay em xin bàn về vấn đề "nhu cầu ở thực" tại khu vực Phú Hữu này. Để trả lời một số bác cho rằng khu này toàn dự án mênh mông, dân đầu cơ là chính. Dẫn đến việc khi thị trường chững lại hoặc sụp đổ thì chết trước và chết nặng. Em cho đó là sai lầm.

Đầu tiên em xin lấy mẫu thử là những căn nhà đang xây dựng trong nội khu Khang An thôi, mà cũng ko hết được vì sức em hôm nay chỉ chụp được có thế. Đa số là mới khởi công từ sau Tết. Những căn mới xây xong trước Tết em chưa cần kể vào.

Bonus thêm căn biệt thự MT Liên Phường

Đây chỉ là những nhà đang xây trong khu Khang An, nếu đếm hết cũng phải cỡ 15 căn từ sau Tết đến giờ, chưa kể những lô đã ép cọc em ko thèm chụp. Tình hình xây dựng cũng tương tự đối với các khu Nam Long, Kiến Á, Hưng Phú, Hoàng Anh Minh Tuấn..., duy chỉ có dự án Phú Nhuận là còn chậm thật vì đất quá to (thường trên 300m). Đối với một khu vực toàn các dự án phân lô bài bản, toàn nhà phố biệt thự diện tích lớn, thì tốc độ lấp đầy dân cư như vậy theo các bác là nhanh hay chậm? Như vậy là có nhu cầu ở thực hay chỉ là chuyền bom cho nhau? Các bác cứ chê khu này còn xa vắng, còn thiếu tiện ích, vậy chả nhẽ chủ nhân những căn nhà phố, biệt thự 5-7 tỷ, thậm chí hàng chục tỷ ở khu này là những người ít nhu cầu, thích sống ẩn cư, thích tự cung tự cấp à :) Phải sống được thì người ta mới về ở chứ nhỉ.

Thứ 2 là về nhu cầu thuê nhà ở, căn hộ. Ở khu này thì căn hộ cho thuê thì nhiều rồi, còn nhà phố thì hiện nay cũng nhiều nhà cho thuê được để làm văn phòng, cửa hàng buôn bán, mà ko cần phải mặt tiền đường lớn lắm. Về vấn đề này thì em chỉ xin dẫn chứng thông tin của bản thân, ko dám công khai thông tin của người khác.

Căn nhà này em cho Công ty Hàn Quốc thuê được 18tr/tháng chưa thuế trong 2 năm đầu, các năm tiếp theo định giá lại theo giá thị trường, nhưng tăng 1 năm ko quá 20%. Bên thuê chủ động mở tài khoản cho em tại Ngân Hàng Hàn Quốc để chuyển tiền vào. Em thì có thói quen tài khoản mới thì phải bỏ tiền mồi vào cho nó hên :)

Vậy thì hóa ra khu này cũng có cung có cầu đấy chứ, nhiều bác ở đây còn cho thuê được cao hơn em nữa, trong khi mặt tiền Cao Thắng nối dài mà có căn cũng chỉ được 22-25tr/tháng. Vậy theo các bác khu vực này có nhu cầu thực không, hay vẫn là hoang vắng, là đầu cơ, là chuyền bom cho nhau :D
Mời các bác chém tiếp ạ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Mới có người rao miếng đất mặt tiền Liên Phường 50triệu/m2. Quá kinh khủng các bác ợ >.<
Em còn thấy có lô đối diện trường CĐ kêu 53tr cơ bác. Còn lô MT dự án đối diện Liên Phường Star, dt 89m2 kêu giá 51tr/m :D

• Like
Reactions: nhaquan9
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Căn bác cho thuê 18tr có mấy phòng ngủ vậy bác? Họ thuê ở hay thuê làm vp?
Có 6 phòng tất cả bác ạ. Công ty của Hàn Quốc thuê làm văn phòng ở dưới trệt và tầng 1. Tầng 2 làm phòng cho nhân viên bên Hàn qua công tác thì nghỉ lại, đỡ tốn tiền khách sạn và phải di chuyển xa. Lão giám đốc thuê Cantavil bên An Phú ở hưởng thụ :) Lão bảo thích thuê căn em vì có sân, để được 3 cái oto :)

Hạng B1
4/9/16
78
635
83
35
Tiếp anh xíu. Thông tin căn hộ kế bên lu ít gà đần xây 2 bờ nốc cao 25 tầng. Chuẩn bị mở bán. Khu vực xung quang đây chủ nào biết xây chung cư đều đã ngưng bán hết

• Like
Reactions: Nickel2012
Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Bác có biết ông nào CĐT ko ạ? Dạo này em cũng đang săn 1 lô gần đó mà ko liên lạc được với chủ, chắc lại chờ giá rồi :(

Status
Không mở trả lời sau này.