Hạng B2
13/1/13
154
20
18
Chào các bác, trước lễ và trong lễ em bị ế độ, nên bao nhiêu í tưởng làm đẹp vợ hai có cơ hội thực hiện. Với phương châm ngon bổ rẻ và có thể về zin em làm các viêc sau:
1. Sơn cái móng em nó cho xinh một chút:
Hình Mâm Zin
Captiva : Sơn mâm, đảo bánh nên tay lái bị méo phải đi chỉnh lại

Sau khi được sơn màu tím than

Đảo hai bánh sau còn đẹp lên 2 bánh trước bị mòn

Vấn đề phát sinh ở đây, hai bánh trước bị mòn không đều từ hồi nào em không biết nhưng vô lăng vẫn thẳng, giờ đổi 2 bánh sau không bị mòn lên, vô lăng lệch trái khá lớn khoảng 7-10 độ, muốn đi thẳng phải chỉnh vô lăng niểng qua bên trái...hu hu hu.
Sau khi search các chỗ chuyên trị bệnh này, em quyết định gara Dr Joe thẳng tiến. Ngày 2-5 phú mỹ hưng công an đông như quân Nguyên, vừa chạy vừa run, cuối cùng cũng đến được chỗ cần đến mà không tốn bánh mì...
2.Lên giàn nào, lấy máy chỉnh Hunter Mỹ xịn ra cái coi....

Cận cảnh cái cảm biến nào...

Sau khoảng 1 tiếng cho 3 anh thợ vừa cân vừa chỉnh vừa đạp bánh xe đùng đùng,em tranh thủ thay nhớt máy luôn... 2 bác thợ leo lên xe em chạy test 1 vòng...và giao xe.
Cảm nhận : tay lái đã thẳng lại, hiện tượng rơ nhẹ mà trước giờ cứ nghĩ : DO TAY LÁI CAP NÓ NHẸ QUÁ Í MÀ đã không còn.Cảm giác lái thật hơn nhiều...em hài lòng dù giá khá chát....
3.Ngày nghỉ là rất dài, mấy mẹ con thì đã về quê, thôi ta tranh thủ quậy tí cho vui, thế là Nguyễn Chí thanh thẳng tiến

Đèn sau nguyên zin

Và chuyển qua khói mờ....

Thanh nóc xe màu bạc cho qua đen nhám luôn cho hoành...ka ka ka

Còn cái logo trước em làm viền cam nữa, em cho nó lên luôn cho các bác chém, định dấu hàng mà thôi....

Sau khi cho em nó tắm đen. em thấy xe nhìn lùn hơn trước rất nhiều dù không can thiệp gì vào lò xo hạ gầm...Nhìn cũng hầm hố hơn tí...Khi nào có dịp em cho 4 cái chụp thắng brembo dỏm vào cho nó cải lương chút nữa.
Em cũng lấy của bác ye6uxehoi bộ thảm kem cho xe rất đẹp...đã show hình bên thớt kia nên ko dán vào đây...khi nào em quởn em cho lên đây luôn hầu các bác...

Last edited by a moderator:
43S
Tập Lái
19/4/08
7
0
0
www.yahoo.com
Hay quá, nhìn hầm hố hơn hẳn,
Nhân đây bác nào cho em hỏi, cuối tuần vừa rồi em lỡ dại lấy chai nano phủ kính ra chùi kính lái, kết quả là giờ ra trời nắng thấy rất nhiều vệt trắng ngang dọc, làm sao khắc phục ạ ?

Hạng B2
13/1/13
154
20
18
43S nói:
Hay quá, nhìn hầm hố hơn hẳn,
Nhân đây bác nào cho em hỏi, cuối tuần vừa rồi em lỡ dại lấy chai nano phủ kính ra chùi kính lái, kết quả là giờ ra trời nắng thấy rất nhiều vệt trắng ngang dọc, làm sao khắc phục ạ ?
bác tham gia từ 2008 mà có 7 bài, mỗi năm 1 bài hẻ bác......:D
Bác lấy cà na đánh 1 góc nhỏ xíu coi có ra không....nếu ra thì đánh hết....Em cũng đoán mò chứ chưa gặp trường hợp này..

Hạng B2
13/1/13
154
20
18
atmhoang nói:
Bác nói rổ rá luôn thì càng hay nha
Sơn mâm :1.600.000 (giá rẻ bất ngờ, chất lượng quá cool, mâm em 18 inch)
Cân bánh :600.000 (giá chát nhưng chất )
Thay nhớt : 600.000
Dán đề can tè le :300.000
Nếu không muốn dán đề cal mà muốn sơn đèn hậu đen khói luôn thì hết 900.000 và phải tháo đèn xe ra giao, em dán thử coi ok không mới làm thiệt....

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Mâm đen thêm chụp thắng brembo đỏ nữa thì wa ngầu. Mà em ko dám chơi chụp thắng dán keo nên sơn đỏ luôn.

hominhkhang nói:
atmhoang nói:
Bác nói rổ rá luôn thì càng hay nha
Sơn mâm :1.600.000 (giá rẻ bất ngờ, chất lượng quá cool, mâm em 18 inch)
Cân bánh :600.000 (giá chát nhưng chất )
Thay nhớt : 600.000
Dán đề can tè le :300.000
Nếu không muốn dán đề cal mà muốn sơn đèn hậu đen khói luôn thì hết 900.000 và phải tháo đèn xe ra giao, em dán thử coi ok không mới làm thiệt....
Bác sơn mâm ở đâu mà rẽ vậy bác ?

Hạng C
5/6/09
664
4.317
93
47
Cân bánh 600 là rẻ rồi, em làm cách đây cả năm hết 750k, lý do thợ nói là phải chỉnh cả 4 bánh băng máy điện tử, không biết em có bị úm không?
Xe bác màu đen dùng đèn khói đẹp đấy bác.

Hạng B2
28/3/14
405
173
43
Decal dán đèn ỡ đâu vậy bác HMK , xài ok không bác. Thks.

Hạng B2
13/1/13
154
20
18

[/quote]
Bác sơn mâm ở đâu mà rẽ vậy bác ?

[/quote]
Em sơn ở gara Chính hiệp ngay chân cầu Sài Gòn quận 2, giá rẻ nhất trong các chỗ em hỏi( hãng báo 500,mấy bác khác 600,bác thì 800), lúc làm chuột bạch em cũng run nhưng do chỗ này sát nhà em, mấy chỗ nổi tiếng khác xa quá, em ngại sau này tút tát đi xa. Làm hết 1 ngày từ 8 giờ sáng.
Bác phải chọn màu chứ họ ít tư vấn, không pro như mấy bác chuyên sơn mâm.Bác chịu khó canh họ vệ sinh mâm khoảng 1 tiếng rùi chiều quay lại lấy. Nhớ càm ràm làm cho đẹp để còn report trên oto sài gòn...Em sơn 400 1 mâm là hạ bánh xuống sơn 2 mặt luôn nhé bác,làm kĩ á, mâm em ko bị xước sâu nhé..
Em để xe buổi sáng, chiều quay lại 5 giờ lấy, họ bảo mai quay lại đánh bóng do bây giờ sơn còn mềm làm em ngạc nhiên vì độ kĩ, sơn mâm mà cũng đánh cho bóng à??????
Sáng hôm sau quay lại để xe đó ra uống cafe, mấy chú thợ làm biếng chơi chà nhám nước bằng tay nên bóng đâu không thấy, thấy mờ căm thì có. Em bắt đền làm lại mới lôi máy ra đánh bóng lưỡng(vui vẻ làm lại,xin lỗi rối rít)
Từ đó suy ra : họ có thể làm đẹp với giá rẻ nhưng mình phải bám một chút, thêm 1 chỗ lựa chọn cho các bác khu vực Cầu Sài gòn làm đẹp. Các bác ở khu khác em thấy cứ tới bác Dũng lạc long quân cho lành dù giá cao hơn kha khá.