Hạng B2
1/6/09
234
95
28
Em chào các bác!
Tình hình là em dự định đi 1 chuyến caravan từ Nam ra Bắc, em chưa có kinh nghiệm đi như vậy bao giờ. Vậy em lên đây mong các bác tư vấn giúp em với!

Hạng C
12/12/03
619
1.503
93
Vietnam _Thủ Đức
QL1 đang làm chờ xong rồi đi bác .............tui cung đang muốn đi đây mà chờ làm xong QL1 đã bây giờ đường xấu lắm ....

Hạng C
19/1/14
708
459
63
46
Cứ đi, dự trù thời gian rộng rãi chút. Mệt nghỉ, khỏe chạy tiếp. Đường VN thì có đoạn xấu và những đoạn rất xấu. Bác có thể kết hợp QL 1, QL20, Đg HCM. Bình quân chạy 1 ngày ~500 - 600km thì đâu có gì khó.
Đi có bạn đồng hành, trang bị tương đối đầy đủ dụng cụ ( đồ ăn dọc đường) thì vi vu cho sướng.

• Like
Reactions: dyldn39
Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Chờ tới tết Công Gô hả bác???!!! Chưa xong đoạn này thì đoạn kia đã hư teo nó rồi! Thích là cứ phí thôi.
QL1 đang làm chờ xong rồi đi bác .............tui cung đang muốn đi đây mà chờ làm xong QL1 đã bây giờ đường xấu lắm ....

• Like
Reactions: minhtri87
Hạng B2
11/12/12
275
273
63
Theo mình thì Bác cứ lên lịch dài 1 chút. Vận tốc trung bình là 50km/h cho toàn tuyến (có chỗ chạy nhanh, chạy chậm) tuỳ theo sức khoẻ của "tài" mà chạy xa hay gần mà nghỉ.... Đường Việt Nam từ Bạc Liêu đến Móng Cái và Sa Pa thì em cũng đã tự chạy xe qua, nói chung là Bác cứ tuân thủ biển báo là được.... Nhưng biển báo giữa 3 miền cắm báo hiệu cũng khác nhau nữa đấy Bác nhé (lúc thì bên trái , lúc thì bên phải...không biết đâu mà lần) Và có những KDC khi chạy qua hết KDC có bảng hết KDC (nhưng chưa có bảng hết tốc độ trong KDC) .... phải chạy cả cây số..... Rồi mới thấy bảng hết hiệu lực tốc độ 50km (40km) .... Lúc đó dễ bị dính tốc độ lắm nha Bác (Cái bẩy này giúp ích cho ngân sách địa phương cũng kha khá đó) ở phía Bắc hay có những khu vực dân cư qui định 40km (cho xe du lịch) chứ ko phải 50km nha Bác... Và chạy đường phía Bắc thì Bác chịu khó nhìn đèn pha của xe ngược chiều hơi bị nhiều đấy. Chúc bác thượng lộ Bình An - Vui Chơi Hạnh Phúc!

Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Đầu tháng 7 này em cũng làm 1 phát từ SG ra Quảng Bình với bà cả và f1, còn từ QB trở ra miền ngoài đó em xin chừa.