Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Catalytic converter

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
RE: Catalytic converter

Tiếng Pô kêu to nghe mới sport.. bác ui, rùi bác độ chim xanh thành Z series cho nó ngon :D. Hồi trước chiếc Mitsu của bác LQT mỗi lần nẹt pô là "bắt cả thằng mình" ...

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

có ... số má thì bô kêu sao cũng được, chim xanh mà thế hơi kỳ :D

"Miệng nhà quan có gang có thép
Đồ nhà khó vừa nhọ vừa thâm"

:D:D[8D][8D];);)
Trích đoạn: otosaigon

Tiếng Pô kêu to nghe mới sport.. bác ui, rùi bác độ chim xanh thành Z series cho nó ngon :D. Hồi trước chiếc Mitsu của bác LQT mỗi lần nẹt pô là "bắt cả thằng mình" ...

Hạng B2
13/1/05
126
11
18
earth!

Trích đoạn: Automatic

Ở VN cũng hay làm như bác DaveP nói nhưng "tiềt kiệm" hơn, tức là chỉ "móc ruột" ra, cái vỏ giữ nguyên!:D

bên này tụi em củng móc ruột ra, giử nguyên cái vỏ rồi độn cái ống sắt vào chính giửa để che mắt mấy thằng cảnh sát. :D

tại Cali nếu bị cảnh sát bắt tội không có "con mèo" thì sẽ bị phạt $1500. :mad:

Trích đoạn: nho_vo
đằng nào mà chẳng phải ấy :D

em thấy thà phải "ấy" như vậy mà đôi khi có lợi hơn là không được "ấy" đấy :D

• Like
Reactions: 12345a
Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Trích đoạn: DaveP
bên này tụi em củng móc ruột ra, giử nguyên cái vỏ rồi độn cái ống sắt vào chính giửa để che mắt mấy thằng cảnh sát. :D

, ngộ wá nhỉ, :D CS siêng tới mức chui dưới gầm coi "con mèo" luôn hả?

Hạng B2
13/1/05
126
11
18
earth!

Trích đoạn: Automatic

Trích đoạn: DaveP

, ngộ wá nhỉ, :D CS siêng tới mức chui dưới gầm coi "con mèo" luôn hả?

xe độ mỗi khi bị kéo vô lề sẻ bị tụi nó kiễm tra như bác sỹ khám tổng quát bịnh nhân. Thường khi tụi nó gọi chuyên gia khám nghiệm ra điều tra, chứ CS bình thường không đủ trình độ. Nếu khám ra có vấn đề thì viết ticket cho đi Referee khám ô nhiễm, bắt phải biến chiếc xe lại như hồi nguyên thủy, rồi đóng tiền phạt. Tụi CS ghét mấy chiếc xe gắn bô độ lắm, xui gặp tụi nó là dính chấu ngay. Đóng tiền phạt thì không sao, nhưng phải trả chiếc xe lại nguyên thủy thì cả 1 vấn đề. :(

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Đúng là mỗi nơi mỗi khác, không có DaveP là dân độ xe kể thì khó mà biết được nhiều chuyện thú vị tới vậy. Chuyện ở bển nghe mấy anh bạn VK về chơi kể cũng nhiều, chỉ tiếc cái mấy ảnh không phải là dân Độ Xe !:D

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Các bác ơi! Độ cái gì thì độ, ai lại độ dơ môi trường đi như thế! Nói chuyện ozon ô giếc nghe xa xôi ở đâu, chứ cái khí thải thì trước sau lại vào mũi mình ngay đấy thôi. Cái catalyst thì bây giờ người không có đang đi tìm lắp vào, mình có rồi phải giữ, chứ ai lại tháo đi? [>:]

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

dưng mà để thì cái con ráy không phê được bác àh.sao kô có ai invent ra cái catalytic converter sport nhi? vừa lọc vừa to.:Dnghe kì kì vừa bóp cổ vừa bắt la lớn:D

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
49
Vietnam

dưng mà để thì cái con ráy không phê được bác àh.sao kô có ai invent ra cái catalytic converter sport nhi? vừa lọc vừa to.nghe kì kì vừa bóp cổ vừa bắt la lớn

sao không bác ... bác nghe thử ferrari, porsche, aston martin xem ... street legal ma vẫn nghe phê lòi

với lại âm thanh của xe lại do cái resonator (nằm trong muffler, ống bô) quyết định chứ không phải cái Catalytic Converter đâu ... đúng không mấy anh chai

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/8/04
221
44
28
39

vậy nếu tháo cái này ra thì cảm biến oxy sẽ giải quyết như thế nào ạ- cắt bỏ luôn hả.