npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.460
2.198
113
48
TP.HCM
Sáng nay tài xế của em (không phải em :D) mới bị phạt 100k khi đi từ hướng Bình Triệu về Sài Gòn, qua cầu Bình Triệu, đang đổ dốc xuống thì bị toét vào phạt 100k vì tội không có đèn tín hiệu khi chuyển hướng. Cac bác ấy bảo là dưới chân cầu có ngã rẽ trái ra cầu Bình Triệu cũ nên nếu chạy thẳng thì phải xi nhan phải, rất nhiều xe bị dính vì vụ này. Vì nếu là em đi em cũng dính nên phải chi thay tài xế, hihi... :D
Các bác chú ý nhé!

Hạng B2
1/8/05
228
5
18
56
Khu Qui Hoach Treo
RE: Cầu Bình Triệu, các bác chú ý kẻo bị phạt!

Chúa ơi, em đi hoài cũng chẵng bao giờ mở đèn tín hiệu khi vào cua nầy.

Hạng B2
8/4/05
238
21
18
53
SG

[8D] Em cũng không bao giờ bật xi-nhan khi qua chỗ này. Như vậy mỗi lần qua ngã 3 không có đèn tín hiệu thì cũng phải bật xi-nhan sao???[8|]

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com

Từ trên cầu các bác chịu khó nhìn xa xa 1 chút là thấy có *** đứng hay không liền, nếu có thì cẩn thận 1 chút thế là xong!

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Hê hê ngay cả khi đường chỉ có thể đi theo 1 hướng quẹo bên nọ hoặc bên kia, em vẫn có thói quen bật xi nhan, hoá ra không thừa. :D

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Có lần có bác nào đó nói rồi, có bác bị phạt ở ngay đoạn đó vì tội chạy sát lề bên trái (tội lấn tuyến).

Còn nếu tài xế của bác chạy làn giữa mà bị phạt thì...mịa nó :mad:. Làm tiền cũng phải vừa vừa thôi chứ. Ko tìm được lỗi nào hợp lý hơn là bắt bẻ tội ko bật signal ở đoạn đường đó. Về nguyên tắc, chỉ rẽ trái để quay lại cầu BT cũ thì mới phải bật xi-nhan chứ, còn hướng về SG vẫn coi như đi thẳng mà (!!!). Mặt khác rẽ trái thì đã đi sát lề bên trái, còn đi ở làn giữa thì ai cũng biết là đi thẳng mà...

PD

Hạng B2
2/3/06
131
1
0
68
Viện dưỡng lảo Q5

Ngay cả khi vào vòng xoay các bác cũng nên bật signal, tôi là có cái bệnh chúa quên tắt signal khi hết quẹo . .. không biết có sao không nhể ... như mà là hai bánh thôi .

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Hehe....mỗi lần qua đó em cứ théc méc không hỉu mấy ảnh[8D][8D].... đứng đó thì ăn cái xẩu gì.....nay mới hỉu....hihi đúng là em cũng may ghê đâu có thèm xi nhan bao giờ đâu vì nó chỉ cong có tí ti thôi mà thực ra em cũng k biết chỗ đó có rẽ trái được nữa....:D:Dhihi chắc tại xe em nó cùi quá

Tập Lái
25/7/04
13
2
0

Em lại thấy *** có lòng ... thương người , vì khi các bác 2B, 3B chở hàng hoá cồng kềnh từ chợ đầu mối TĐ về SG dù có chạy lấn tuyến 1 chút cũng được ... thông cảm; có khi thấy các bác 2B đạp chở hàng dừng theo đoàn trên cầu Bình Triệu 2 nghỉ mệt hóng mát gây cản trở lưu thông, có thấy ai "hỏi thăm" đâu.