Hạng B1
20/3/07
65
4
14
Tôi là thành viên mới đã đọc qua diễn đàn, nhưng hiên nay có câu hỏi này:
Trên đường QL22 đi Tây Ninh và một số đường káhc mà tôi không nhớ, tại các giao lộ thường có đèn giao thông chỉa ra ngoài đường đi, trên thân cột 9dèn có một bộ đèn giao thông và ở đầu của cột đèn cũng có, vậy nếu chạy xe 4B thì tuân theo đèn giao thông nào, có người thì nói là tuân theo đèn giao thông ở đầu cột đèn còn có người nói đ1o là đèn dành cho xe rẻ trái nên phải đi theo đèn ở trên thân cột đèn, nhưng nếu theo đèn đó gặp từơng hợp bên phải xe có xe tải lớn đậu che đèn thì sao.

RE: Câu hỏi nhỏ về đén tín hiệu giao thông

Theo em thấy ở QL22 đèn rất rõ ràng . Thường thì đèn trên cao ngoài cùng dành cho xe rẽ trái đó bác . Lúc bác bị che k thấy đèn thì bác cứ canh xe trước mà đi thôi nhé . Mà em nghĩ k thể nào che được , nếu che bên trái thì bác nhìn lên cao , còn nếu cũng k thấy thì bác cũng có thể nhìn qua bên kia đường theo góc nhin bên trái bác vì góc đó là rộng và quan sát tốt nhất :D:D

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

Thường thì đèn ở đầu cột đèn là đèn rẽ trái, nhưng hiện nay ở Vn đèn rẽ trái thừơng có hình mũi tên còn trên đờng này là đèn bình thường hình tròn, khi học lái xe chạy đường trường, thấy đèn đó màu xanh còn đèn ở dưới màu đỏ thầy kêu cứ chạy vì đèn ở đầu cột đèn là đèn dành cho xe 4 bánh. Chẳng biết ở các đừơgn khác đèn tín hiệu thế nào, đi đường xa mà có mấy đèn kiểu này có ngày bị thổi quá.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Bác đi đường cứ nhìn xe trước mà theo, nó dừng mình dừng, còn nó chạy thì xem lại (vì có thể nó vượt đèn đỏ) chạy theo là tèo luôn.:D:D

Hạng B2
22/3/07
253
1
16

Bác có thấy biển báo đều nằm bên phải không? Đèn tín hiệu cũng vậy, cứ theo đèn bên phải gần mình nhất là yên tâm. Nhưng nhớ lưu ý ký hiệu tương ứng với làn đường của mình.

Hạng B1
20/3/07
65
4
14

Chắc bác chưa đi QL22. Cột đèn đều nằm bên phải hết, nhưng trên cột đèn có tới 2 cụm đèn giao thông, 1 cái trên thân cột đèn, 1 cái ở đầu cột đèn chìa ra ngòai đường. Nếu cột đ2n đó giống cột đ2n ở ngã tư ĐBP và Đinh Tiên Hòang thì tôi hiểu rồi còn đằng này nó không có ký hiệu đèn rẽ trái. Có xe trước thì tốt rồi nhưng nếu mình là người chạy đầ thì sao?

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Nếu bác chạy đầu: Chừng nào nghe kèn đàng sau Pi..n Piiinnn Piiiiiinn liếc gương thấy bác tài phía sau đang trợn mắt mồm chửi thề thì là lăn bánh được. Đỡ hơn là bị mấy chú *** vịn.

Hạng C
27/2/07
577
934
93
TP Hồ Chí Minh

Trích đoạn: trungnghia

Bác đi đường cứ nhìn xe trước mà theo, nó dừng mình dừng, còn nó chạy thì xem lại (vì có thể nó vượt đèn đỏ) chạy theo là tèo luôn.:D:D

Nếu mình đi trước nó thì dừng xe tắt máy đẩy vô lề cho nó đi trước vậy, chứ biết đi làm sao, he he

Hạng B1
4/4/07
66
0
0

Nếu Pák có thắc mắc gì về đèn thì cứ đậu lại , tắt máy xuống xe hỏi mấy anh Bồ Câu là sẽ bít mờ hihiihiii j/k

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Các đèn nằm ngang trên đầu trụ đưa ra đường luôn nằm giữa line, bác đi line nào theo đèn đó, trước khi đến trụ đèn đều có vẽ mũi tên chỉ hướng đi trên mặt đường. Chạy giữa line không biết theo đèn nào, sẽ bị ***vịn thôi :D