Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Thấy có bác kêu thớt nhà mình vắng lặng, khuấy tí cho vui nhé.
Mình chia sẻ một phương pháp phục hồi cây chống nắp capo theo phương án hơi võ lâm một chút nhưng thấy rất hiệu quả.
Chuyện là mang xe đi bảo hiểm, khi nhận về thấy nắp capo của mình không còn chống lên đỡ được nữa, hỏi bác chủ Gara bác ấy giải thích đơn giản là để lâu nó xì gas hỏng, mình cũng thấy hơi kỳ kỳ nhưng cũng chả buồn hỏi thêm. về nhà suy nghĩ cách giải quyết.
1/đi mua ngoài Calmet đòi giá 1,8 triệu một cặp nhưng cũng chỉ là hàng Đài Loan Hàn Quốc gì đó không thích không mua.
2/ quan sát kỹ có vẻ chế tạo cũng đơn giản vậy là quyết định suy nghĩ cách giải quyết bằng chế tạo( Nghĩ tới nghĩ lui mất 30 ngày khi thực hiện mất 30 phút nhé các bác)
Đây là phương án khả thi của em.
Kkk.... phiền các bác xem hai hình là biết em làm gì với nó ngay. Hi vọng giúp được gì cho bác nào đấy.. nghèo nghèo giống em... kkk
CÂU LẠC BỘ ÔTÔ CAMRY- Đời xe 2007 trở lên. Giao lưu, chia sẻ, tâm sự chuyện ngoài lề đầy văn hoá !!!

CÂU LẠC BỘ ÔTÔ CAMRY- Đời xe 2007 trở lên. Giao lưu, chia sẻ, tâm sự chuyện ngoài lề đầy văn hoá !!!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: HangXanh2006