Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Thấy có bác kêu thớt nhà mình vắng lặng, khuấy tí cho vui nhé.
Mình chia sẻ một phương pháp phục hồi cây chống nắp capo theo phương án hơi võ lâm một chút nhưng thấy rất hiệu quả.
Chuyện là mang xe đi bảo hiểm, khi nhận về thấy nắp capo của mình không còn chống lên đỡ được nữa, hỏi bác chủ Gara bác ấy giải thích đơn giản là để lâu nó xì gas hỏng, mình cũng thấy hơi kỳ kỳ nhưng cũng chả buồn hỏi thêm. về nhà suy nghĩ cách giải quyết.
1/đi mua ngoài View attachment 733050 View attachment 733052 Calmet đòi giá 1,8 triệu một cặp nhưng cũng chỉ là hàng Đài Loan Hàn Quốc gì đó không thích không mua.
2/ quan sát kỹ có vẻ chế tạo cũng đơn giản vậy là quyết định suy nghĩ cách giải quyết bằng chế tạo( Nghĩ tới nghĩ lui mất 30 ngày khi thực hiện mất 30 phút nhé các bác)
Đây là phương án khả thi của em.
Kkk.... em nhìn trên hình không đúng chỗ cho lắm phiền các bác quay lên phía đầu xem hai hình là biết em làm gì với nó ngay. Hi vọng giúp được gì cho bác nào đấy.. nghèo nghèo giống em... kkk
Hàng Mỹ sản xuất Thổ Nhĩ Kỳ bên em có tồn sẳn anh khoảng chục đôi .Giá 1tr8/đôi .Em có cả Lexus ,Avalon,Sienna,Odyssey...

Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Hàng Mỹ sản xuất Thổ Nhĩ Kỳ bên em có tồn sẳn anh khoảng chục đôi .Giá 1tr8/đôi .Em có cả Lexus ,Avalon,Sienna,Odyssey...

Tiếc quá anh chẳng biết sớm chắc hôm nay mới có duyên với em rồi.
Làm anh nghĩ mất 30 ngày thi công mất 30 phút vừa xong thì alo cho em về vụ bộ phuộc đó...kkk

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
19/10/09
4.733
14.282
113
Tel : 0949999684 .
Tiếc quá anh chẳng biết sớm chắc hôm nay mới có duyên với em rồi.
Làm anh nghĩ mất 30 ngày thi công mất 30 phút vừa xong thì alo cho em về vụ bộ phuộc đó...kkk
Cái này đem ra khoan cái lổ bằng cây đinh xong lấy cây đinh cột sợi dây .Khi nào nâng ca bô lên thì lấy cây đinh xỏ ngang :D

Hôm trước con S550 xẹp nhún hơi còn mang ra tiệm vá ép xe máy vá dùng đở chờ đặt hàng .Cảm giác rất yomost

• Like
Reactions: tuanbn
Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Thấy có bác kêu thớt nhà mình vắng lặng, khuấy tí cho vui nhé.
Mình chia sẻ một phương pháp phục hồi cây chống nắp capo theo phương án hơi võ lâm một chút nhưng thấy rất hiệu quả.
Chuyện là mang xe đi bảo hiểm, khi nhận về thấy nắp capo của mình không còn chống lên đỡ được nữa, hỏi bác chủ Gara bác ấy giải thích đơn giản là để lâu nó xì gas hỏng, mình cũng thấy hơi kỳ kỳ nhưng cũng chả buồn hỏi thêm. về nhà suy nghĩ cách giải quyết.
1/đi mua ngoài Calmet đòi giá 1,8 triệu một cặp nhưng cũng chỉ là hàng Đài Loan Hàn Quốc gì đó không thích không mua.
2/ quan sát kỹ có vẻ chế tạo cũng đơn giản vậy là quyết định suy nghĩ cách giải quyết bằng chế tạo( Nghĩ tới nghĩ lui mất 30 ngày khi thực hiện mất 30 phút nhé các bác)
Đây là phương án khả thi của em.
Kkk.... phiền các bác xem hai hình là biết em làm gì với nó ngay. Hi vọng giúp được gì cho bác nào đấy.. nghèo nghèo giống em... kkk
View attachment 733050
View attachment 733052 View attachment 733052

.....Chế tạo xong nâng lên hạ xuống nắp capo thử suốt 30 phút vẫn chưa hết khoái. Cái cảm giác khi nâng nắp capo lên đến điểm nhảy của cái lò xo lá nó kêu lách tách rất chuyên nghiệp và vui tai như giật quy lát khẩu bắn tỉa..kkk
Tạm thời em đai cái lò xo lá bằng dây rút để kiểm nghiệm tính khả thi của sản phẩm, vài bữa thấy Ok mang qua xưởng của khách hàng nhờ hàn bấm luôn vào thân ống bao cây chống, xin luôn tý sơn xịt vào cho pro.
( Có bác nào thấy thú vị và ủng hộ cách này thì nhớ đọc cảnh báo trên thân ống bao cây chống trước khi Ra Nhiệt hay Hàn nhé) !

• Like
Reactions: Davis Nguyen
Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Cái này đem ra khoan cái lổ bằng cây đinh xong lấy cây đinh cột sợi dây .Khi nào nâng ca bô lên thì lấy cây đinh xỏ ngang :D

Hôm trước con S550 xẹp nhún hơi còn mang ra tiệm vá ép xe máy vá dùng đở chờ đặt hàng .Cảm giác rất yomost

Khà khà khà ... Nếu làm cây đinh xỏ vào lỗ khoan trên cây ty thì lại là phương án tự động hoàn toàn bằng cơm mất rồi iêm ưi, ngoài ra việc khoan được cái lỗ trên cây ti ♧ 6 mác thép cao đâu phải chuyện dễ.
Anh chọn phương án tối ưu roài. Thứ nhất là tính năng sử dụng chỉ còn 1/2 tự động bằng cơm, tức là khi nâng nắp capo lên, cây ti trượt đến rãnh khớp là cái lò xo lá tự động nhảy cái "cách" vào rảnh khớp chỉ còn việc buông tay là cái nắp capo chống cứng ngắc.
Chỉ cò Quá trình đậy nắp capo thì phải tự động bằng cơm tức là lấy tay mở cái lò xo lá ra khỏi rãnh khớp.
Ngoài ra thì việc thi công nó vô cùng đơn giản, mấy thím cũng có thể làm được...kkkk
CÂU LẠC BỘ ÔTÔ CAMRY- Đời xe 2007 trở lên. Giao lưu, chia sẻ, tâm sự chuyện ngoài lề đầy văn hoá !!!

CÂU LẠC BỘ ÔTÔ CAMRY- Đời xe 2007 trở lên. Giao lưu, chia sẻ, tâm sự chuyện ngoài lề đầy văn hoá !!!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Nếu bác làm thêm 2 cái tai có lỗ, đút 1 cây chốt tròn qua, như cái chốt cửa nhưng anh mài vát 1/2 chỗ tỳ vào vỏ cây nhún, vậy khi anh xoay 1/2 vòng miếng nhíp sẽ nâng lên hạ xuống bập vào cây ty,

• Like
Reactions: tuanbn
Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Nếu bác làm thêm 2 cái tai có lỗ, đút 1 cây chốt tròn qua, như cái chốt cửa nhưng anh mài vát 1/2 chỗ tỳ vào vỏ cây nhún, vậy khi anh xoay 1/2 vòng miếng nhíp sẽ nâng lên hạ xuống bập vào cây ty,
Rất vui nhận được phản hồi và sự quan tâm nhưng Em chưa hiểu ý bác ?

Hạng B1
14/11/09
93
65
18
Có cái này trên vô lăng Camry glx 2008, em đồng hành cùng nó từ 2008 mà tới giờ cũng không biết, ngay cả khi lôi cuốn tài liệu của nó ra đọc ngồi cả mắt mà cũng không thấy nói gì đến vật thể lạ này.

Em muốn hỏi các bác Nó là cái gì tác dụng ra sao và sử dụng thế nào ?
Em cũng đã hỏi hàng chục người Và thậm chí cả vài chủ gara đều thấy cái đầu lắc lắc...kkk