Tập Lái
14/9/18
4
1
3
33
Em đang phân vân 2 dòng 2.0q và 2.5q của camry.
Cho em hỏi ngoài máy ra thì các yếu tố khác dc thêm gì và anh em có thấy đáng xuống thêm 200tr không ạ

Tập Lái
10/12/19
35
10
8
33
Anh em cho mình hỏi, xe mình 2.5Q 2013. Đạp thắng tay mà dốc nhẹ nhẹ về số N xe vẫn trôi. Lỗi này là bị gì anh em?

Tập Lái
10/12/19
35
10
8
33
Mình đang đi 2.5Q 2013. Xe odo mới 18.xxx thôi, chưa đâm đụng hay sửa chữa gì mà mỗi lần cài số từ P sang R hay D cần số khá cứng và mỗi lần chuyển số từ P qua mấy số kia thì nghe tiếng “cụp”. Tuy nhiên từ các số kia về P thì lại êm và nhẹ không nghe gì.
Cái này là lỗi gì hay các do nó thế anh em?

• Like
Reactions: verygood
Hạng B2
22/3/22
313
284
63
tài chính 600 thì có lấy được cam 215 216 2.5q k các bác nhỉ

Tập Lái
25/8/22
1
0
1
35
CHÀO CÁC BÁC! E ĐANG CÓ DỰ ĐỊNH GIA NHẬP HỘI CAMRY NHÀ MÌNH. CTY E ĐANG MUỐN TL CHIẾC XE CAMRY 2.5Q 2012 ( SX THÁNG 11) , ODO KHOẢNG 62000KM GIÁ KHOẢNG 500TR . XE THÌ E BIẾT NÓ TỪ LÚC MUA MỚI CHƯA ĐÂM ĐỤNG...TẤT CẢ ĐỀU CÒN KHÁ TỐT NGOẠI TRỪ BỘ VỎ SẼ PHẢI THAY. CÁC BÁC CHO NHÀ E HỎI XE NÀY CHẠY GIA ĐÌNH CÓ ỔN KHÔNG VÀ TIÊU THỤ NHIÊN LIỆU KHOẢNG BAO NHIÊU TRONG PHỐ ? NGOÀI THAY VỎ ,LỌC NHỚT , LỌC XĂNG, DẦU THẮNG , DẦU HỘP SỐ, LỌC GIÓ ,DÂY CUROA , GẠT MƯA , KTRA THƯỚC LÁI , PHUỘC E CÓ CẦN PHẢI LƯU Ý GÌ NỮA KHÔNG Ạ? E XIN CẢM ƠN VÀ CHÚC CÁC BÁC CÙNG GIA ĐÌNH LUÔN MẠNH KHỎE ,BÌNH AN!

Tập Lái
15/12/19
18
6
3
42
Mình đang đi 2.5Q 2013. Xe odo mới 18.xxx thôi, chưa đâm đụng hay sửa chữa gì mà mỗi lần cài số từ P sang R hay D cần số khá cứng và mỗi lần chuyển số từ P qua mấy số kia thì nghe tiếng “cụp”. Tuy nhiên từ các số kia về P thì lại êm và nhẹ không nghe gì.
Cái này là lỗi gì hay các do nó thế anh em?

khi đậu xe anh về N trước kéo thắng tay sau đó về P sẽ ko kêu nữa

Tập Lái
10/12/19
35
10
8
33
Chào anh em,
Mình có con Camry 2.5Q 2013 Odo mới 21.xxx km, xe mình dạo gần đây cứ mỗi khi đi qua chỗ dằn sốc hay đường gồ ghề, đường xấu là nghe tiếng lọc cọc phát ra dưới taplo ngay chỗ bệ tay lái, rất khó chịu. đi đường êm thì không sao. nếu lắc lắc nhẹ volang cũng có tiếng kêu lọc cọc nhỏ
Mình có hỏi vài anh em thì nói do hệ thống thước lái. Anh em nào đã từng bị cho mình ít kinh nghiệm với, hoặc anh em biết Gara nào ở Sài Gòn uy tín có tâm bắt đúng bệnh này giới thiệu giúp mình. mình sợ ăn phải bánh vẽ lắm :(.
Cám ơn anh em.

Hạng B1
29/7/14
86
72
18
Chào anh em,
Mình có con Camry 2.5Q 2013 Odo mới 21.xxx km, xe mình dạo gần đây cứ mỗi khi đi qua chỗ dằn sốc hay đường gồ ghề, đường xấu là nghe tiếng lọc cọc phát ra dưới taplo ngay chỗ bệ tay lái, rất khó chịu. đi đường êm thì không sao. nếu lắc lắc nhẹ volang cũng có tiếng kêu lọc cọc nhỏ
Mình có hỏi vài anh em thì nói do hệ thống thước lái. Anh em nào đã từng bị cho mình ít kinh nghiệm với, hoặc anh em biết Gara nào ở Sài Gòn uy tín có tâm bắt đúng bệnh này giới thiệu giúp mình. mình sợ ăn phải bánh vẽ lắm :(.
Cám ơn anh em.
Xe bạn có thể hư bác bèo trước (Chổ pass cao su gắn giảm chấn vào khung xe) làm cho con ốc định vị giảm chấn cọ vào khung xe nên phát ra âm thanh như mô tả. Bác có thể tự kiểm tra bằng cách dỡ nắp Capo và xem ốc này tại vị trí phí trên gốc trái hoặc phải có nằm đúng tâm không.

Attachments