Tập Lái
16/10/10
29
1
0
Mình có con Nissan 1984 chạy cầu sau.Nhưng cầu hú to quá, bác nào biết nguyên nhân và cách khắc phục không chỉ giáo cho em với??
Cảm ơn các bác nhiều!!!!

Tập Lái
27/12/09
29
0
0
Em nghĩ thay cầu là nhanh nhất................hihi

Hạng B2
26/11/10
137
0
0
34
bác chắc chắn là hú ở cầu hay là ở bánh xe !? đa số em thấy hú ở bánh xe kg hà , hiếm lắm mới do cầu !
hú ở bánh xe là do bạc đạn côn bị mòn ( thay cả cặp cho mỗi bánh- nhớ cho nhiều mỡ bò )
hú ở cầu là do hết nhớt cầu hoặc là do bạc đạn côn của cùi thơm bị mòn rơ .... trục nhông vi sai bị rơ mòn......
nói chung là làm cầu phức tạp và nhiều tiền hơn làm bánh hahaha.

Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com
Bác có thể kiểm tra như thế này ,đạp ga cho xe chạy lầy đà nhanh chút ,sau đó nhả ga ra để xe chạy chớn ,nếu có tiềng hú u u u từ phía sau lên là cầu , em chỉ biết nhiêu đây các bác góp ý thêm giúp em nhé .

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
nếu chính xác là hú cầu thì chuyện khắc phục nằm trong tầy tay mà bác?? nếu ô bi thì mọi chuyện đơn giản nhưng nếu là bánh răng thì chỉ khắc phục dc khoảng 2 năm là hú lại bác ợ
thân!

Tập Lái
16/10/10
29
1
0
nicole nói:
Bác có thể kiểm tra như thế này ,đạp ga cho xe chạy lầy đà nhanh chút ,sau đó nhả ga ra để xe chạy chớn ,nếu có tiềng hú u u u từ phía sau lên là cầu , em chỉ biết nhiêu đây các bác góp ý thêm giúp em nhé .
xe mình thì k như vậy: đạp ga cho xe chạy thì có tiếng hú nhưng khi thả ga ra để xe chạy trớn thì k hú. Vậy là bệnh gì? Khắc phục sao?
Cảm ơn các bác nhiều!!!

Tập Lái
27/12/09
29
0
0
Em nhấc bài này lên để tìm câu trả lời.........

Hạng D
5/6/08
1.673
5.622
113
Đồng Nai
Hú cầu làm đơn giản mà bác, e thấy đa số là mòn đĩa, cùi thơm và bạc đạn rơ. Chỉ có cách thay từng món thôi, bác ra Chợ Dân Sinh chắc ko thiếu