Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cầu sau xe Starex ồn quá

Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Em có chiếc starex mua của Hyundai Ngọc An được hơn 2 tháng. Mới chạy được khoảng 6.000 km.
Không hiểu sao khi xe chạy ở tốc độ dưới 30km/h hoặc chạy thiếu máy thì nghe tiếng ồn của cầu sau rất lớn. Khi xe có trớn rồi thì nghe êm hơn. Xe đi thì bình thường nhưng tiếng ồn của nó nghe rất khó chịu. Trước giờ em cũng đi nhiều xe máy dầu rồi nhưng chưa thấy chiếc nào bị tình trạng giống vậy.
Hôm đi bảo dưỡng em có hỏi trong hyundai Ngọc An thì họ nói là xe nào cũng vậy. Không biết đây có phải là lỗi kỷ thuật của dòng xe starex này hay là do bên Ngọc An phán bừa để né nữa.
Trong diễn đàn có bác nào sử dụng xe starex cho em hỏi có bị tình trạng tương tự như xe của em hay không?
Cảm ơn các bác.

Hạng B2
29/7/13
159
758
93
TP.HCM
Em cũng đang định đặt con này ( ko có hàng sẵn ). Bác mua bao nhiêu, tư vấn em chút ? có phải con Starex bán tải 3 chỗ đời 2015 ko ạ ?. Cảm ơn bác nhiều

Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Xe của em là dòng 9 chỗ, máy dầu. Lúc em mua là 874tr đã có VAT.
Sao bác không lấy chiếc 5 chỗ? em thấy xe đó rộng. Xe 5 chỗ vẫn còn chỗ chở hàng phía sau rộng thênh thang.

Hạng B2
29/7/13
159
758
93
TP.HCM
Hiện nay bên Ngọc An đang chào em con 3 chỗ bán tải 2015 giá 780 triệu. Vì nhu cầu của em là giao hàng nên 3 chỗ là đủ cho NV giao hàng & sẽ được cái thùng rộng hơn. Em hơi băn khoăn do giá khá cao cho 1 con bán tải. Cảm ơn bác.