Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.593
89.023
113
Theo quy định thì bản photo công chứng có giá trị như bản gốc vậy khi xuất trình cho công an kiểm tra thì có được chấp nhận không? Nếu không thì mâu thuẫn với câu “có giá trị như bản gốc”, anh em cnl khai sáng cho em với. Xin đa tạ.
Anh nghĩ đâu ra cái quy định "như bản gốc" vậy???? :D

Tập Lái
7/11/14
25
150
28
45
Gay nhỉ? Xe em cavet tên cty, mà cty đã băng hà rồi, giờ lỡ mất thì toi.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Bây giờ có mộc ngân hàng trên bản sao cũng không ăn thua, kèm theo đó phải có biên nhận thế chấp tài sản của ngân hàng cấp nữa mới đủ.

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Em nói thêm là sợ mang theo bản chính bị mất nên photo công chứng chứ không phải trường hợp vay ngân hàng.
Mất cà vẹt có gì đâu mà sợ anh, còn sợ cứ cắm cà vẹt vô ngân hàng vay thôi :)), 50 triêu nó cũng giữ cho anh lãi cực thấp (= phí)

Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Bây giờ có mộc ngân hàng trên bản sao cũng không ăn thua, kèm theo đó phải có biên nhận thế chấp tài sản của ngân hàng cấp nữa mới đủ.
Bực cái 6 tháng 1 lần phải qua ngân hàng lấy tờ giấy đó, quy định ko cho cấp dài hơn. Hồi mới lấy xe chạy bữa đầu chạy tối công an chặn lại hỏi giấy tờ xe, em bảo xe mới lấy về giờ còn có cái bằng lái em chứ éo có tờ giấy gì lận lưng, anh thích lấy xe thì lấy. Mấy ảnh kiểm tra cái đèn auto của em rồi cho đi ha ha.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.307
113
Bực cái 6 tháng 1 lần phải qua ngân hàng lấy tờ giấy đó, quy định ko cho cấp dài hơn. Hồi mới lấy xe chạy bữa đầu chạy tối công an chặn lại hỏi giấy tờ xe, em bảo xe mới lấy về giờ còn có cái bằng lái em chứ éo có tờ giấy gì lận lưng, anh thích lấy xe thì lấy. Mấy ảnh kiểm tra cái đèn auto của em rồi cho đi ha ha.
Gì chơi khó vậy ta, bên ngân hàng mình vay thì cavet 1 năm đổi bản sao một lần, cái biên nhận thế chấp không ghi thời hạn luôn