Hạng B2
12/5/16
182
220
43
44
Ông TCB này nằm trên đường Cộng Hòa đó bác, giấy photo của mình hiện đã hết hạn nhưng bị nhì nhằn cái vụ bảo hiểm đến giờ nó vẫn chưa cấp cho mình nữa.
à, TCB là do trên Tổng của nó ký hợp đồng với PVI rùi, tất cả các TCB đều dùng PVI hết, lệnh cấp trên mà. Xe chưa có bảo hiểm nó ko đưa giấy cho chú đâu...

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
à, TCB là do trên Tổng của nó ký hợp đồng với PVI rùi, tất cả các TCB đều dùng PVI hết, lệnh cấp trên mà. Xe chưa có bảo hiểm nó ko đưa giấy cho chú đâu...
xe có bảo hiểm của Liberty, 3 năm nay vẫn Liberty. Giờ đùng cái yêu cầu PVI, ở đâu ra cho nó.

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
Cả 2 công văn của Cục CSHT và NHNN đều căn cứ vào Nghị Định 163, trong khi Nghị Định này căn cứ Luật Dân Sự 2005. Nhưng Luật này đã bị thay thế bởi Luật Dân Sự 2016 nên cái Nghị Định kia mặc định cũng hết hiệu lực. 2 Văn bản của 2 ông lớn kia ko có giá trị pháp lý, sẽ bị Bộ Tư Pháp Tuýt còi thu hồi ngay thôi các bác ạ.
Chưa đúng bác à.
Chỉ đơn giản 1 trường hợp nhé: nếu ký hợp đồng thế chấp trước 1/1/2017 thì hiện nay có áp dụng BLDS 2005 để giải quyết tranh chấp được k? Đối với những hợp đồng này, NĐ 163 có còn hiệu lực điều chỉnh k?
Thứ 2 là việc xử phạt căn cứ vào luật GTĐB chứ k phải căn cứ 2 cv kia.
Thứ 3 là 2 cv cũng chẳng có giá trị dùng làm căn cứ để xử phạt, chỉ là 2 thông báo nội bộ thôi.

Hạng C
28/4/17
533
1.361
93
49
Báo cáo anh em.

Sáng nay em bị xxx vịn ở ngã tư D1, Điện Biên Phủ. Riêng phần giấy tờ, anh xxx xem giấy xác nhận của ngân hàng xong chẳng làm khó gì, ko đòi xem giấy tờ gốc.

Chắc là xxx SG cũng thấy vô lý quá nên du di cho anh em lái xe sống sót. Cũng có thể "phần kia" cũng đủ rồi. :)