Cavet xe vay ngân hàng bị CSGT làm khó, ai đúng ai sai ?

Thảo Luận Chung
  1. ncw

    ncw Tập Lái

    Tham gia ngày:
    23/2/17
    Bài viết:
    27
    19511856_1593412184002403_609400027_n. Mấy bữa nay em thấy trên mạng 2 cái công văn của Bộ Công An và NHNN (ngày 31/05/17 và 24/05/17) về việc xe thế chấp trong ngân hàng thì bên thế chấp (tức là chủ sở hữu xe) sẽ giữ bản chính cavet xe thay vì như hiện tại giữ bản sao y có công chứng. Nhưng bên NH thì nói thông tin này không chính xác và không chịu trả cavet xe bản chính. Trong khi đó theo luật thì có thể phạt từ 200.000 đến 400.000 nếu không có cavet xe. Nếu CSGT muốn làm khó thì hoàn toàn có thể phạt cho dù mình có bản sao y có công chứng. Các bác nghĩ sao vụ này?

    Mod: Ảnh minh họa
    Last edited by a moderator: 3/7/17
    ThạoThủy, bigheadnttanmam thích bài viết này.
  2. vhtung

    vhtung Hạng D

    Tham gia ngày:
    11/3/15
    Bài viết:
    1.571
    Em nghĩ bác phải làm việc với ngân hàng thôi. Công văn đó ra rồi là các anh ấy sẽ rất tích cực làm việc, cứ nhắm xe dịch vụ, uber, grab thôi.
    TaiDuc755, ThạoThủynttanmam thích bài viết này.
  3. QT75

    QT75 Hạng B1

    Tham gia ngày:
    24/10/16
    Bài viết:
    75
    Không mang theo cavet xxx giam xe bác được luôn nha.
    nttanmamrealman_80 thích bài viết này.
  4. realman_80

    realman_80 Hạng C

    Tham gia ngày:
    13/11/15
    Bài viết:
    921
    -- Ngân hàng dại gì cầm tờ giấy photo.
    -- xx dại gì chấp nhận giấy photo.
    -- người dân lâm vào tình thế tiến thoái lưỡng nan..

    - Nếu NH cầm giấy photo, rủi ro về phía ngân hàng, chủ xe vừa có thể thế chấp ngân hàng, vừa đem xe + giấy tờ gốc đi cầm đồ chợ đen thêm 1 lần nữa....
    - Nếu xxx mà chấp nhận photo, xxx tự cảm thấy mình "cấp thấp", kẻ ăn cặn, uống thừa, quyền hạn không được thừa nhận......
    - thôi thì để 2 bên cắn nhau, mình cứ đem tiền vay về xử lý việc của mình, còn không được nữa thì hoặc khỏi vay, hoặc vay thì khỏi đi xe....
    Chỉnh sửa cuối: 3/7/17
    Soross, Nhan-FORD, Kevin1012613 người thích bài viết này.
  5. nguyendo01

    nguyendo01 Hạng B2

    Tham gia ngày:
    22/7/11
    Bài viết:
    146
    xứ thiên đường....
    baonguyen24, TaiDuc755, Son1871 người thích bài viết này.
  6. toy_vietnam

    toy_vietnam Hạng C

    Tham gia ngày:
    19/6/12
    Bài viết:
    809
    IMG_2629.JPG IMG_2630.JPG nè các anh
    MonsterSUV, baycon, dawmgoodman5 người thích bài viết này.
  7. Ar Tran

    Ar Tran Hạng D

    Tham gia ngày:
    23/10/15
    Bài viết:
    2.453
    Các anh nhờ NH cho xem CV 3851/NHNN-PC ngày 24/5/2017 hình như là trả CV cho chủ PT ( Em thì ko mua xe qua NH cho nên xin hơi khó , em cũng đang xin của một bé trong NH nếu được ).
    Còn nếu chưa có thì đấu đá túa xua và ko hơn được NĐ,QC,L... Từ cái tờ của 2916/C67 dưới đây
    19510313_741997952628225_6880816640112584506_n.
    Khoản 9 điều 1 của NĐ 11/2012/NĐ-CP
    9. Bổ sung Điều 20a như sau:
    “Điều 20a. Giữ giấy tờ về tài sản thế chấp
    Trong trường hợp tài sản thế chấp là tàu bay, tàu biển hoặc phương tiện giao thông quy định tại Điều 7a Nghị định này thì bên thế chấp giữ bản chính Giấy chứng nhận quyền sở hữu tàu bay, Giấy chứng nhận đăng ký tàu biển Việt Nam, Giấy đăng ký phương tiện giao thông trong thời hạn hợp đồng thế chấp có hiệu lực”.
    super7seriesnttanmam thích bài viết này.
  8. toy_vietnam

    toy_vietnam Hạng C

    Tham gia ngày:
    19/6/12
    Bài viết:
    809
    tụi bán xe gắn máy trả góp và tụi nh nói gì ta? nhưng tụi nó quyét khong trả cv thì làm sao?
    nttanmam thích bài này.
  9. iphonephung

    iphonephung Hạng C

    Tham gia ngày:
    10/3/14
    Bài viết:
    831
    Vụ này sao rồi các bác,kiểu này xxx lụm bánh mì nhiểu ah,lỗi này phạt bao nhiêu các bác?
    nttanmam thích bài này.
  10. nttanmam

    nttanmam Hạng D

    Tham gia ngày:
    25/8/16
    Bài viết:
    1.552
    2 xị - 4 xị. Gặp mấy anh khó tính thì giam xe.

Thành viên đang xem chủ đề này (Thành viên: 0, Khách: 0)