Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
Tiện thể đang lướt facebook thấy bài này, xe dựng ngoài đường do giông lốc mà cây đổ lên xe.
Trước tiên cứ phải chia buồn với chủ xe, tưởng đc dựa hơi bóng mát. Ai ngờ tan nát cái xe. Biển 53 nữa chứ :(:(:(

Cây gãy đổ đè lên xe thì bảo hiểm có trả cho mình không nhỉ??

E có tí thắc mắc với các bác, trong trường hợp này thì thiệt hại của chiếc xe ai sẽ chịu các bác?
Bảo hiểm có đền không? hay có đền thì được bao nhiêu % các bác?

Attachments

Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Nếu bác mua bảo hiểm thân vỏ thì hãng bh sẽ tính toán chia chát với bác về giá trị tối đa họ có thể chi trả. Thêm nữa nếu cây ngã do bên cây xanh k cắt tỉa mùa mưa bão bác sẽ dc thêm khoản này nữa.

Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
35
e nghĩ xe này bán sắt vụn luon chứ làm sao mà làm bảo hiểm nữa hix

• Like
Reactions: neojp
Hạng D
11/7/16
1.679
1.941
133
Chắc a nói BHTN, chắc có nhé, bh sẽ đền dựa theo mức độ thiệt hại và phụ thuộc giá trị khai báo khi tham gia bảo hiểm !
Chỉ có BHDS thì ko dc .... chỉ đi bla bla với cty MTDT thôi :) dự là khó lấy tiền của ảnh.....

• Like
Hạng B2
16/8/17
450
287
63
44
Mình nghĩ cũng chưa chắc chắn! Vì cái này do thiên tai, nêm bác nào làm bảo hiểm mới rõ được.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Trong cái rủi có cái may, nếu người còn trong xe thì coi như xong. Trong HDBH có điều khoản loại trừ (bất khả kháng) gồm: thiên tai, bão lũ, động đất, ... những thứ thuộc về tự nhiên => không được BH hoặc với tỉ lệ thấp.
Mình không sài BH nhưng các HDKT thường có các điều khoản trên.

Hạng B2
6/7/11
254
158
58
Thành Phố Hồ Chí Minh
Trường hợp này bác yêu cầu bảo hiểm tự nguyện bồi thường, sau đó làm giấy chuyển quyền đòi bồi thường sang cho bảo hiểm.
  • Trường hợp thuộc phạm vi bảo hiểm thì bảo hiểm sẽ đền luôn
  • Trường hợp phải đòi bên thứ 3 thì chủ xe chỉ cần phối hợp với bảo hiểm để đòi
* Bác muốn hướng dẫn chi tiết thì ib hoặc để lại sđt em hướng dẫn bác làm hồ sơ.

• Like
Hạng C
19/8/12
750
362
63
32
TP HCM - Pleiku
Trong cái rủi có cái may, nếu người còn trong xe thì coi như xong. Trong HDBH có điều khoản loại trừ (bất khả kháng) gồm: thiên tai, bão lũ, động đất, ... những thứ thuộc về tự nhiên => không được BH hoặc với tỉ lệ thấp.
bảo hiểm sinh ra để đề phòng những cái bất khả kháng ở trên bác nhé.

• Like
Hạng B2
24/3/16
167
85
28
CÔNG TY BẢO HIỂM PVI
Trong trường hợp bát khả kháng vẫn được bồi thường anh nhé
Vì trường hợp trên là thuộc phạm vi BH.