Tập Lái
21/5/19
4
1
4
29
Hi các cụ , gần đây tình hình em thấy ở Hà Nội cụ nào ở biết ngay thế nào là hít bụi mịn còn độc hơn cả thuốc lá :(:( =)) . Em nói chứ chẳng sai chứ nhà nào nhiều cây cối thì đúng thật là còn hơn cả tấn thuốc bổ nữa =)) . Em thì sống và làm việc trong HCM nhưng ở thì ngoài HN nhiều nên từ ngày em vào HCM e thấy không khí cải thiện ít nhất là không chịu cảnh hít bụi mịn như cơm bữa như ở HN . Mà ở HN thì chả nhẽ ở nhà cả ngày đúng không các cụ . Em thì có cái tính thích trồng cây , cây bon sai thì đẹp khỏi nói rồi . Em lập topic này các cụ nào có cây gì khoe cây đấy nha :D .Khoe cảnh quan hiên nhà , khoe những góc trồng cây đẹp nhà các cụ cho mọi người chiêm ngưỡng ạ :D:p Em có mỗi cái cây này thú vui tao nhã để ở phòng khách .

Hòn non bộ phong thủy nhà em hehe .

Cây xanh vừa lợi về sức khỏe vừa lợi phong thủy

Cây đá thạch anh em cũng có =))

Góc cây cối ngoài hiên nhà em cũng có
Cây xanh vừa lợi về sức khỏe vừa lợi phong thủy

Vợ em thì trồng nhiều hoa nên là cây mà đẹp lại hợp phong thủy là em thích mê ấy ạ ;);)
Các cụ giao lưu nhiệt tình để e cùng các cụ khác nghía nhà các cụ nha . Em biết ở đây nhiều nhà các cụ giàu lắm haha .

• Like
Reactions: chutungvn
Tập Lái
11/5/16
4
2
2
37
Em chỉ thích những cây cổ thụ chứ không hiểu sao, em trồng cây tiểu cảnh nào là héo lụi cây đó, chắc ở Hn tưới bằng nước clo hoặc do e k có tài chăm cây