Hạng B2
28/3/16
368
409
63
43
Nước mát xe em em chơi loại tầm tiền thôi 30 - 50k 1/l chạy khoảng tầm 4 lần nhớt em thay cái soạch là xong, khỏi lăn tăn về cặn và giải nhiệt.

Tập Lái
25/9/19
7
0
1
34
Tôi có anh bạn cho 1 lon nước làm mát động cơ nasca radiator coolant màu xanh. Nước làm mát động cơ của xe tôi đang sử dụng lại có màu đỏ. Vậy tôi có thể sử dụng để châm thêm được không ?
EM cũng giống bác đang thắc mắc việc này đây

Tập Lái
25/9/19
7
0
1
34
cám ơn bác chịu khó trích lục tài liệu hướng dẫn chuyên ngành

tuy nhiên thực tế nó khác xa với lý thuyết, nước làm mát dù có khác nhau chút ít về điểm sôi, nhưng máy móc thiết bị luôn có dung sai cho phép của nó, miễn đừng đổ cái thứ quá khác biệt như.. xăng vào két nước là đc. Nếu dung sai không cho phép, việc cạn nước là do bay hơi nước tinh khiết, còn lại là dung dịch với nồng độ đậm đặc hơn, khi châm thêm dù cho cùng chủng loại, cũng đã làm khác biệt nồng độ so với ban đầu, như vậy khi nước cạn, tốt nhất xả sạch châm mới từ đầu?

Việc tự mua nước làm mát đổ vào là em đã tham khảo ý kiến của một bác làm DVKT rất uy tín trong box Ford, không phải tự dưng mà làm, cộng với thực tế sử dụng là không ảnh hưởng gì cả

Sợ? tốt nhất vào hãng, và nên xem kỹ thông số cái bình thợ sắp châm thêm có đúng với số hiệu trong catalogue hay không.
Vậy là châm thêm 1 loại nước làm mát khác vẫn không sao hở bác