Tập Lái
9/8/16
43
23
8
35
mình đi xe hơi , xe sang trọng thì thái độ cũng phải lịch sự và văn minh , rất đáng tuyên dương 2 bác vì hành động nhường đường như vậy

• Like
Reactions: thanhduygvengineer
Hạng B2
15/9/09
303
30
28
Mình cảm động ở đây là hành vi cám ơn của người đi xe đạp. Còn xe bác và tải nhường là điều hiển nhiên và bình thường vì nếu đạp ga tiếp sẽ là hành vi nguy hiểm. Bác có thấy buýt đã khóa đầu bác và tải rồi, có nhấn ga cũng không qua được. Từ khi nào điều bình thường trở thành điều tốt?

Phân tích chuẩn. Nếu là 2B thì sẽ xông lên ngay mặc kệ khoá đầu. 4B thì bắt buộc phải nhường (mà nếu không nhường thì ông hung thần xe bus kia táng chết)

Hạng B1
22/6/15
66
151
33
41
Hờ, em vừa về. Nguyên đoạn HL2 từ QL về ngã 4 bốn xã bị thằng taxi sau lưng dí sát dis, còi, đèn các kiểu trong khi trước mặt mình 2 chiếc 4b và đầy 2b kế bên. Mình thì cứ chậm rãi,nó thì lượn ra lượn vào các kiểu mà có vượt được đâu. Đến ngã 4 bốn xã nó còn tính vượt cả đám, lú xe ra được 3/4 cái đèn đỏ nó kẹt luôn đầu xe bên lane ngược chiều. Buồn cười kinh khủng :))
Ghét nhất mấy chú như này! Mình cũng gặp hoài nhưng cứ bình tĩnh chậm rãi thôi mặc kệ! Ko rảnh mà bực mình với các thể loại như thế!

Hạng B1
22/6/15
66
151
33
41
Bác muốn kể điều gì? Xe buýt bắt khách giữa đường?
Ý là cái bác đẩy xe chuối đi đó bác. Bác tải và mình dừng lại nhường cho bác ấy qua mà cảm ơn lia lịa thấy tội lắm, trong cam không rõ chứ ở ngoài bác gật gật nói cảm ơn liên tục đó bác

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
22/6/15
66
151
33
41
Mình cảm động ở đây là hành vi cám ơn của người đi xe đạp. Còn xe bác và tải nhường là điều hiển nhiên và bình thường vì nếu đạp ga tiếp sẽ là hành vi nguy hiểm. Bác có thấy buýt đã khóa đầu bác và tải rồi, có nhấn ga cũng không qua được. Từ khi nào điều bình thường trở thành điều tốt?

Ý mình nó là bình thường đó Bác nhưng ý mình muốn tự nhắc nhở bản thân mình là không được quên những điều bình thường ấy trong cái tình trạng hỗn loạn của cái XH này. Nghĩ lại nhiều lúc mình thấy mình bon chen quá nên muốn chia sẻ với mọi người mong cuộc sống đơn giản hơn, có văn hoá hơn...

Hạng D
22/8/13
1.234
2.015
113
Hờ, em vừa về. Nguyên đoạn HL2 từ QL về ngã 4 bốn xã bị thằng taxi sau lưng dí sát dis, còi, đèn các kiểu trong khi trước mặt mình 2 chiếc 4b và đầy 2b kế bên. Mình thì cứ chậm rãi,nó thì lượn ra lượn vào các kiểu mà có vượt được đâu. Đến ngã 4 bốn xã nó còn tính vượt cả đám, lú xe ra được 3/4 cái đèn đỏ nó kẹt luôn đầu xe bên lane ngược chiều. Buồn cười kinh khủng :))