Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Chăm sóc xe đón Tết; các bác đã chuẩn bị chưa?

Tết tới nơi rồi các bác ạ; chỉ 2 tháng nữa thôi. Đây là thời điểm hợp lý để mang xe ô tô đi bảo dưỡng, chăm sóc, làm mới, chuẩn bị cho các hành trình du Xuân. Làm cận ngày quá thì thường các gara hay đại lý sẽ rất đông xe, phải chờ đợi mất thời gian, giá cả cũng cao hơn. Dưới đây em có liệt kê một số hạng mục cần làm cho việc chăm sóc xe ăn Tết. Mời các bác tham khảo và góp ý thêm để mọi người có thể có chiếc xe tốt nhất cho dịp Tết. Cảm ơn các bác.[pagebreak][/pagebreak]

Chăm sóc xe đón Tết; các bác đã chuẩn bị chưa?

Hạng C
13/3/17
752
278
63
Sẵn tiện kiểm tra một loạt thứ luôn nha bác. Em từng bị vấn đề với ắc-quy ngay mồng 1 Tết. Gọi thợ đến xử lý mất mấy tiếng đồng hồ. :(
à nhân tiện bác sắm một bộ kich điện cho gọn nhẹ

Tập Lái
7/2/15
40
25
28
33
Em năm đầu có vợ 2. Phục vụ em cả năm nên có chút xước xát nên em tính tút tát lại đón Tết. Em đang dùng bảo hiểm của Pjico, các bác cho em xin tí kinh nghiệm với ạ.
1/ Đem vào hãng tút tát thì thủ tục thế nào ạ?
2/ NV bảo hiểm ở hãng có giúp đỡ mình trong quá trình này không?
3/ Tút tát vết xước thì khoảng thời gian bao lâu? (xe em bị các góc do xe máy quệt, mỗi góc 1 ít) vì đầu tháng 1 em lại vướng đăng kiểm, sợ để xe ở hãng làm lại quá đăng kiểm thì khổ.

Tập Lái
7/2/15
40
25
28
33
à nhân tiện bác sắm một bộ kich điện cho gọn nhẹ
Em cũng tính sắm 1 bộ kích bình. Có điều ko biết chất lượng thế nào vì để trong xe nhiệt độ cao, hàng ko chất lượng thì chẳng khác nào để bom trong xe. Bác có biết hãng nào uy tín ko share cho em với ạ. Tks bác.

Hạng D
26/8/13
1.946
5.495
113
41
Biên Hòa - Đồng Nai
Em năm đầu có vợ 2. Phục vụ em cả năm nên có chút xước xát nên em tính tút tát lại đón Tết. Em đang dùng bảo hiểm của Pjico, các bác cho em xin tí kinh nghiệm với ạ.
1/ Đem vào hãng tút tát thì thủ tục thế nào ạ?
2/ NV bảo hiểm ở hãng có giúp đỡ mình trong quá trình này không?
3/ Tút tát vết xước thì khoảng thời gian bao lâu? (xe em bị các góc do xe máy quệt, mỗi góc 1 ít) vì đầu tháng 1 em lại vướng đăng kiểm, sợ để xe ở hãng làm lại quá đăng kiểm thì khổ.

Xe em Mazda, bảo hiểm PVI có thể khác xíu nhưng bác thể có thể tham khảo:
1. Đem vô hãng nói muốn làm bảo hiểm, đưa giấy xe, bảo hiểm, đăng kiểm ra, nhân viên sẽ đọc cho mình điền vô (Mazda Biên Hòa e ko thấy điền dùm khách)
2. Xong xuôi nhân viên bảo hiểm sẽ tới để chụp hình giấy bảo hiểm & chỗ bị trầy sướt.
3. Xe em năm rồi trầy nắp cabo, cản trước, hông sau. Đem vào vứa kết hợp bảo dưỡng 10k thì chiều lấy xe luôn.

Tập Lái
7/2/15
40
25
28
33
Xe em Mazda, bảo hiểm PVI có thể khác xíu nhưng bác thể có thể tham khảo:
1. Đem vô hãng nói muốn làm bảo hiểm, đưa giấy xe, bảo hiểm, đăng kiểm ra, nhân viên sẽ đọc cho mình điền vô (Mazda Biên Hòa e ko thấy điền dùm khách)
2. Xong xuôi nhân viên bảo hiểm sẽ tới để chụp hình giấy bảo hiểm & chỗ bị trầy sướt.
3. Xe em năm rồi trầy nắp cabo, cản trước, hông sau. Đem vào vứa kết hợp bảo dưỡng 10k thì chiều lấy xe luôn.
Tks bác. Case của bác chắc do hãng có liên kết với bảo hiểm nên làm nhanh.
Em đi ngoài đường thấy các xe cứ khoanh tròn viết chữ ở các vết trầy. Chắc là phải duyệt hồ sơ rồi mới được làm bảo hiểm bác nhỉ.

Hạng D
28/7/16
1.692
2.428
113