Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Mời các bác đặt vấn đề,

Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/1/08
2.042
603
113
RE: Các bác chạy Ford, thắc mắc biết hỏi ai, xin vào đây!!!

Em mở hàng, xe em là Ếch 2007:

Hôm trước, sau một hồi loay hoay kiếm chỗ đậu xe ở khu vực Nguyễn Huệ- Lê Lợi, em cũng vô được một chỗ đậu ở Lê Lợi, đoạn Pasteur- NKKN.

Hối hả sợ trễ giờ xem kịch Nụ Cười Mới của con gái, em xuống xe, đóng cửa, và bấm Remote, lạ chưa, đèn chả chịu nhá lên, chẳng nghe tiếng cạch quen thuộc . Con gái đứng hối: nhanh đi ba. Thôi kệ nó cái đồ hiện đại, em khóa cửa bằng cơm vậy

Bụng nghĩ thầm, chắc remote hết pin bất tử, đưa con gái đi, về rùi tính :D

Xong kịch, về chỗ đậu xe, bấm thử remote, vẫn không tác dụng lại kệ nó, đút chìa vô mở vậy, dzưng ngay lập tức còi báo động hú, có bao giờ các bác trở thành kẻ trộm xe mình chưa . Cuống cuồng, bấm đại nút tắt báo động trên remote, may quá nó tắt tiếng [&:]

Lầm bầm- bệnh người lái xe- về nhà, tính mai đem xe về Phổ Quang, nhưng lạ chưa, đến nhà, remote lại hoạt động bình thường [8|]

Chợt nhớ, lúc em trở thành kẻ trộm tài sản của mình bất đắc dĩ giữa chốn đông người, có một bác nhân viên thu phí chạy lại, sau khi nhận ra e chính là chủ xe, đã cười cười và chỉ tay về tòa cao ốc đối diện.

Như vậy:

1) Tòa nhà đối diện có thiết bị phát sóng, và làm remote mất tác dụng? nếu đúng thì còn bao nhiêu vị trí ở SG và nơi khác có thiết bị tương tự?

2) Remote mất tác dụng nhưng tại sao chức năng tắt báo động vẫn hoạt động được?

Vài dòng chia sẻ với các bác trường hợp của em :D

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: hnhcuong

1) Tòa nhà đối diện có thiết bị phát sóng, và làm remote mất tác dụng? nếu đúng thì còn bao nhiêu vị trí ở SG và nơi khác có thiết bị tương tự?

2) Remote mất tác dụng nhưng tại sao chức năng tắt báo động vẫn hoạt động được?

Vài dòng chia sẻ với các bác trường hợp của em :D

Đã có trường hợp bị nhiễu sóng làm mất tác dụng Remote, e bị một khách hàng complain ở ĐA NANG đó bác. do xe đậu gần đầi truyền hình

Có thể xe bác đóng cửa không chặt (kể cả cái kính phía cửa đuôi) lúc kích hoạt Remote

Còn nếu về nhà mà hiện tượng đó hết là có thể bác bị nhiễu sóng như bác đã nói

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: petrol

Đã có trường hợp bị nhiễu sóng làm mất tác dụng Remote, e bị một khách hàng complain ở ĐA NANG đó bác. do xe đậu gần đầi truyền hình

Có thể xe bác đóng cửa không chặt (kể cả cái kính phía cửa đuôi) lúc kích hoạt Remote

Còn nếu về nhà mà hiện tượng đó hết là có thể bác bị nhiễu sóng như bác đã nói

Cám ơn bác! :)
Em mở hàng xong, chúc bác mua may bán đắt nhá! :D

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

cám ơn bác HNCUONG, cửa hàng e sẽ đắt khách vì bác rất nhẹ vía.......

Hạng B1
7/8/08
87
0
0

tình huống của Bác có khả năng là do bị mất sóng hoặc do vội quá bác ấn remote ko ăn rồi bác ơi! còn tự nhiên bác thành ke trôm là không phải rồi. chắc là Bác không biết : đối với es 2007 chỉ được DÙNG REMOTE ĐỂ KHÓA VÀ MỞ CỬA - nếu bác khóa và mở cửa bằng "cơm" thì nó sẽ la làng ngay ( đây là tính năng chống trộm mới mà es cũ ko có).

Nếu vô tình mà Bác thành kẻ trộm thì để em chỉ cho bác một chiêu hóa giải (phòng khi bác bấm nút trên remote ko có tác dụng) cái này bác phải bình tĩnh nha cuống cuồng lên là rối luôn đấy

# Bước 1: đưa chìa khóa vào ổ khóa.
# bước 2: BẬT CHÌA KHÓA TỪ OFF-ON 6 LẦN TRONG VÒNG 10 GIÂY.
( Vị trí ON là vị trí tất cả đèn trên đồng hồ táplo đều sáng. Không bật qua nất ĐỀ nha bác).
Khi bác thực hiện đúng 2 bước trên thì nó sẽ im mồm ngay

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Có hai câu hỏi cho các bác:
1/ Bình xăng xe mondeo 2.5 bao nhiêu lít? Hôm nay tôi thử đổ đầy bình thử xem sao thì hết đúng 900.000 tương đương 50 lít tròn xăng A92. Trong khi đó đồng hồ kim xăng chỉ đúng 1 vạch, đèn báo hết xăng vừa sáng. Như vậy trong bình còn 25% xăng, vậy tính ra có thể bình xăng xe mondeo hơn 66 lít ! [8D][8D][8D][8D] Trông có vẻ nhiều hơn lý thuyết các bác nhỉ?
2/ Nếu đưa hết thắc mắc về xe Ford vào đây thế thì sợ là forum về Ford sẽ co cụm hết vào chủ đề này, việc tìm kiếm thông tin sẽ khó khăn hơn?

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.044
113
đây

xe của em cứ sáng sớm (hoặc để đủ lâu) nổ lại + bật AC, nếu để N thì không sao, để P + phanh, R+ phanh thì trong capo phát ra tiếng rồ rồ rất lớn (như tiếng rung, va chạm) buông phanh nó kêu nhỏ hơn, tắt AC nó không kêu, chạy một lúc nó cũng không kêu nữa. Chính thế mà em chạy từ nhà em tới hãng là nó êm và không có gì để nghe nên không biết kêu cái gì ? Như thế là nó làm sao hả bác petrol

Hạng C
18/11/07
949
905
93

Ếch chạy gần 20k km rồi thì có cần làm vệ sinh dàn lạnh không bác? Có phức tạp lắm không? Đường phố thế này chắc là dơ lắm rồi. Với lại, mỗi khi tắt máy xe, có cần tắt luôn công tắc máy lạnh ko hay cứ để nguyên hả bác? Chúc bác đắt hàng. Thớt này sẽ xôm tụ đây.

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Trích đoạn: natto

Ếch chạy gần 20k km rồi thì có cần làm vệ sinh dàn lạnh không bác? Có phức tạp lắm không? Đường phố thế này chắc là dơ lắm rồi. Với lại, mỗi khi tắt máy xe, có cần tắt luôn công tắc máy lạnh ko hay cứ để nguyên hả bác? Chúc bác đắt hàng. Thớt này sẽ xôm tụ đây.
Bác đi đường trường nhiều thì OK, trừ khi đi đường bụi khắc nghiệt thì có thể vệ sinh dàn lanh. Việc vệ sinh mất cả ngày vì tháo hết TÁP LÔ ra mới lấy dàn lanh ra ngòai được. Sau đó lắp lại và sạc ga.

Cuối cùng là trả tiền và về ....

Status
Không mở trả lời sau này.