Tập Lái
20/1/07
25
1
3
HCM
Các bác ơi, làm sao để hàng hóa lên nóc xe Zace (đã có baga) ? Chẳn lẽ mình phải buộc dây lại à !!! Xin chỉ giúp với.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon
RE: Chất hàng hóa lên nóc xe Zace ?

Tất cả đều phải buộc lại hết đó Bác ! người ngồi trong xe còn bị buộc huống gì đồ chất bên ngoài----> luật đó bác :D
Nói vui thôi, an toàn là chính. Bác sắm vài sợi bỏ vào trong xe đi, mai mốt cần lấy ra trói người ! :D

Tập Lái
20/1/07
25
1
3
HCM

Bởi vì Zace ngồi 8 người thì không còn chổ để đổ nữa nên phải chất lên mui. Hình như là không phạm luật đâu các bác ạ. Tết này đi chơi xa quyết tâm thử một chuyến, nếu có bị phạt thì sẽ báo cho các bác biết.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Bị phạm luật khi hàng chất trên nóc xe vượt quá quy định về chiều cao cho phép, chứ buộc dây thì chắc chắn ko phạm luật. Bác ko buộc dây, làm rơi đồ trên đường giao thông gây tai nạn mới đáng lo ! Chúc bác năm Bính Tuất đi chơi vui vẻ !

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Ơ kìa bác Minh Ngo em đang chạy chiếc xe này mà, sao bác lấy của em. trả lại cho em đi hu hu hu. Bác mà buộc đồ lên nóc xe em là em ứ chịu đâu đấy. Bác kiếm xe khác đi nghen bác. :(:mad:

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Buộc hàng trên baga nóc của xe du lịch đã trở thành chuyện thường ngày ở ... quốc lộ. Tôi thấy mấy em chạy ngang qua Huế cột hàng tá lả, biển HNI, SGN đủ cả. Mấy chú *** chốt ở mấy ngã tư cũng kg thổi bao giờ.
Các bác cứ yên tâm. Nhớ cột chặt, thêm cái lưới trùm lên thì tuyệt. Kg bao giờ sợ đồ đạc rơi xuống đường. :D:D

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

cứ việc chất lên, đừng quá cao / nhiều sẽ làm ngứa mắt các bác í . tui vẫn để vali nằm trên mui khi đi xa . mua 1 sợi dây dù xanh cột vào . nếu vali thì bác nhớ để xéo nhé, chạy nhanh đỡ cản gió -> ít hao nhiên liêu hơn .

Tập Lái
20/1/07
25
1
3
HCM

Cám ơn các bác rất nhiều, đúng là "một cây làm chẵn nên non, nhiều cây họp lại không còn lo âu"
Nhưng mà mua lưới trùm lên ở đâu hả các bác?