Thảo Luật Chung Chất lượng chung cư thời @

Status
Không mở trả lời sau này.
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Là các bác, các bác có nhận nhà và dám ở không?
Chất lượng chung cư thời @

Tập Lái
2/9/15
0
134
27
43
Bác Ba ơi cho em hỏi ở đâu vậy bác, nhìn mà kinh thật, hông biết bị sơn hay bị kết cấu! :3dgian2:

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Bác Ba ơi cho em hỏi ở đâu vậy bác, nhìn mà kinh thật, hông biết bị sơn hay bị kết cấu! :3dgian2:
Nó vòng vòng Sài Gòn thôi bác, vừa mới xây xong, sân nền chưa làm kịp. Từ xa em cứ tưởng vẽ rồng, vẽ rắn, lại gần thì hoá ra ...

Cái này theo em là nứt tường, do quá trình xây tường thợ làm ẩu, thiếu lớp hồ dầu liên kết vữa và phần bêtong khi xây lớp gạch đầu tiên.

Bác nào làm xây dựng vào cho ý kiến về trường hợp này với ah.

• Like
Reactions: hoka
Hạng D
1/1/15
2.368
10.343
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Lỗi này không phải do thiếu "lớp hồ dầu" bác ạ.

Nếu nứt như mạng nhện trên bề mặt ngoài nhà, Nhà thầu dùng cát hạt quá mịn nên modun đàn hồi của lớp vữa quá khác biệt với modun đàn hồi của khối xây gạch hoặc kết cấu bê tông nên có hiện tượng nứt lớp vữa tô trát.

Như trong hình là nứt nhiều ở phần tiếp giáp giữa tường xây gạch và cột, dầm, nguyên nhân này phức tạp hơn. Có thể do lún cục bộ tại trục có vết nứt, hoặc do thiếu râu thép liên kết khối xây vào kết cấu bê tông cốt thép. Trong hình, em nghĩ do lún cục bộ móng tại cột góc (xem thêm hiện trạng sàn bê tông cốt thép sẽ khẳng định được nguyên nhân), nếu vậy rất nghiêm trọng.

Hay toàn nhà đều có vết nứt, nhưng do mới thả nhện góc đó để dặm vá bằng sơn nước?

Hạng D
29/11/06
2.951
38.036
113
53
Nó vòng vòng Sài Gòn thôi bác, vừa mới xây xong, sân nền chưa làm kịp. Từ xa em cứ tưởng vẽ rồng, vẽ rắn, lại gần thì hoá ra ...

Cái này theo em là nứt tường, do quá trình xây tường thợ làm ẩu, thiếu lớp hồ dầu liên kết vữa và phần bêtong khi xây lớp gạch đầu tiên.

Bác nào làm xây dựng vào cho ý kiến về trường hợp này với ah.
Chắc lòng vòng Q2 với Q9
Q7 hoặc trung tâm thì toàn căn hộ CC

• Like
Reactions: Sac and Ba Văn
Hạng D
1/1/15
2.368
10.343
113
44
Bake Central Park
www.bake.vn
Có khi nào Chủ đầu tư dùng sàn bê tông dul để giảm khối lượng cốt thép trong bê tông? nhưng ăn bớt cả chiều dày sàn nên làm sàn bê tông cốt thép bị võng ngược quá lớn, làm khối xây tường tách ra khỏi kết cấu btct?

• Like
Reactions: Ba Văn
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.640
113
Em được biết thì sàn là những mãnh betong ghép lại với nhau bác @Wuyền ah.

Status
Không mở trả lời sau này.