Tập Lái
28/7/14
30
3
8
33
Có thằng cháu mới thi ĐH được 26đ, chắc mẩm đậu nên mua tặng nó cái lap đi học các bác ạ. Mà e thì k mua Macbook đâu, mới lên sinh viên sợ làm vậy hư nó.

Nghe nói Asus, Acer, Lenovo, HP, Dell xài bền, nhất là Acer. Mấy bác coi phải k tư vấn giúp em nhé. bác nào xài model nào thấy được chỉ tên để e tham khảo luôn với. À giá tầm 10-12tr nhé.

Cảm ơn mấy bác.

Hạng C
22/12/14
556
818
93
Acer thì trước đây em dùng rồi, nói chung là máy bền.
Em mua 1 con HP được hơn 3,5 năm rồi, hàng refubished, xách tay từ Mỹ, hiện tại em vẫn dùng, nhưng có vẻ không được bền bác ạ, đồ nhựa dễ gãy, mau xuống cấp, ổ cứng bắt đầu rít như điện thoại rung (Mấy lần em cứ nhầm là đt rung). Chắc đây là con HP đầu tiên và cũng là cuối cùng em mua.

Tập Lái
3/1/15
19
21
28
SG
Theo em biết và dùng thì:
1. asus bảo hành x2 vì tầm 60% máy bị lỗi phải đem bảo hành (nhân viên bên 1 cửa hàng bán nói)
2. Hp em đã dùng 2 cái thì 1 cái banh card vga. 1 cai cháy board.
3. Acer xài 1 cái thấy pin các dòng mới ra tốt, độ bền thì trước bà xã em có dùng 4 năm ko xi nhê gì kể cả pin, cắm sạc xài suốt ngủ cũng có khi ko tắt, nhận xét riêng là nó cũng trâu.
P/s tuy nhiên có bác xui gặp trúng cái nị lỗi thì chịu.

Đôi lời chia sẻ cùng bác chủ. :)

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Em ủng hộ cho Acer đã dùng qua vài con, rất bền ổn định hiệu suất máy cũng ok không bị cài theo máy mấy phần mềm vớ vẩn của hãng làm chậm máy, trước dùng mấy con Acer hạng trung thôi thấy hài lòng về giá và chất lượng cũng như kiểu dáng hài hoà. Giờ dùng con Vaio cũng thuộc hàng khủng nhưng thấy ko hài lòng với cái giá bỏ ra bởi Sony cài tùm lum phần mềm theo hãng với win bản quyền làm chậm máy (giờ thì cài lại hoàn toàn). một vài lỗi nhỏ khác như cảm ứng màn hinh, bàn chuột, pin.... Em đang tính làm Acer s7 cho nhỏ gọn full HD để dùng 2 máy song song

Tập Lái
3/1/15
19
21
28
SG
Em ủng hộ cho Acer đã dùng qua vài con, rất bền ổn định hiệu suất máy cũng ok không bị cài theo máy mấy phần mềm vớ vẩn của hãng làm chậm máy, trước dùng mấy con Acer hạng trung thôi thấy hài lòng về giá và chất lượng cũng như kiểu dáng hài hoà. Giờ dùng con Vaio cũng thuộc hàng khủng nhưng thấy ko hài lòng với cái giá bỏ ra bởi Sony cài tùm lum phần mềm theo hãng với win bản quyền làm chậm máy (giờ thì cài lại hoàn toàn). một vài lỗi nhỏ khác như cảm ứng màn hinh, bàn chuột, pin.... Em đang tính làm Acer s7 cho nhỏ gọn full HD để dùng 2 máy song song
Acer vỏ nhôm hình như dòng V. Em thấy cái vỏ nhựa seri E5 cấu hình ok tầm 12 chai. :)

• Like
Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Acer vỏ nhôm hình như dòng V. Em thấy cái vỏ nhựa seri E5 cấu hình ok tầm 12 chai. :)
Acer E5 15.6in e chọn mua cho kỹ sư bên em sử dụng, con lâu nhất cũng hơn 2 năm rồi quăng quật ở công trình mà chưa hư con nào

• Like
Reactions: thgiomay
Tập Lái
3/1/15
19
21
28
SG
Acer E5 15.6in e chọn mua cho kỹ sư bên em sử dụng, con lâu nhất cũng hơn 2 năm rồi quăng quật ở công trình mà chưa hư con nào
Em thấy con đó pin good bác. Riêng pin acer em duyệt. Vỏ thì hp ban đầu bóng bẩy nhưng mau tàn. Mấy cái lenovo bạn em xài em thấy tàn cũng lẹ chưa biết chất lượng sao. Tạm vote acer vậy. Tàm tiền đó chắc nó ổn. :)

• Like
Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Em thấy con đó pin good bác. Riêng pin acer em duyệt. Vỏ thì hp ban đầu bóng bẩy nhưng mau tàn. Mấy cái lenovo bạn em xài em thấy tàn cũng lẹ chưa biết chất lượng sao. Tạm vote acer vậy. Tàm tiền đó chắc nó ổn. :)
Pin good là mấu con dùng chip mà cpu nó có chữ U ở cuối dòng mã tên chip thì phải. mấy con card rời chíp I5 thì pin dc tầm 2-3h. Con hôm trước tết em chọn cho Ks của em card onboard và CPU có mã U ở cuối máy dùng dc hơn 5h

Tập Lái
3/1/15
19
21
28
SG
Pin good là mấu con dùng chip mà cpu nó có chữ U ở cuối dòng mã tên chip thì phải. mấy con card rời chíp I5 thì pin dc tầm 2-3h. Con hôm trước tết em chọn cho Ks của em card onboard và CPU có mã U ở cuối máy dùng dc hơn 5h
Chuẩn. Con i5 card rời nếu ko load ứng dụng nặng nó tự chạy card trên cpu cũng như onboard thôi bác. Tầm 4h với con 15" là còn 20-30% gì đó

• Like