Bạn có từng bị hư phuộc như vậy sau 6 thánh không?

• Total voters
    3
  • Poll closed .
Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53
Chất lượng phuộc Santafe 2017
Chào cả nhà, Em muốn chia sẽ một việc em gặp phải để cả nhà lưu ý. Số là em cưới em Hyundai Santa Fe full máy dầu vào 11/17. Tính đến nay đã gần 6 tháng và chạy gần 11k km. Xem em chủ yếu chạy đi làm ở SG thôi.​
Hôm nay qua làm bảo dưỡng thì em phát hiện phuộc sau bên phải bị chảy dầu cả nhà ạh.​
Cái này được bảo hành nhưng chắc sẽ phải chờ dù tư vấn của Hyundai Trường Chinh hứa sẽ cố gắng.​
Nhưng qua đây em thấy chất lượng của một chiếc xe hơn 1 tỷ mà như vậy thì tệ quá phải không? Em gửi kèm vài tấm ảnh cho cả nhà xem và ném đá nhé. Mai đi Dalat mà vầy làm mình hơi lăn tăn.[pagebreak][/pagebreak]​

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Chào cả nhà,

em muốn chia sẽ một việc em gặp phải để cả nhà lưu ý. Số là em cưới em Santafe full máy dầu vào 11/17. Tính đến nay đã gần 6 tháng và chạy gần 11k km. Xem em chủ yếu chạy đi làm ở SG thôi.
Hôm nay qua làm bảo dưỡng thì em phát hiện phuộc sau bên phải bị chảy dầu cả nhà ạh.
Cái này được bảo hành nhưng chắc sẽ phải chờ dù tư vấn của Hyundai Trường Chinh hứa sẽ cố gắng.
Nhưng qua đây em thấy chất lượng của một chiếc xe hơn 1 tỷ mà như vậy thì tệ quá phải không? Em gửi kèm vài tấm ảnh cho cả nhà xem và ném đá nhé.
Mai đi Dalat mà vầy làm mình hơi lăn tăn.
anh ko bị hư luôn hộp số là may rồi, xe mình hư luôn hộp số nằm xưởng cả tháng nay mà thằng Thành công cực kỳ mất dạy, ko xúc tiến linh kiện về kịp thời cho xưởng làm cho xong bảo hành, tụi nhà máy coi khách hàng như con nít, tổng đài thì cứ nghe rồi cho qua chuyện, ko hề có lấy dc 1 bộ phận nào chăm sóc khách hàng, đẩy hết qua đại lý trong khi hàng thì nó cấp cho đại lý, đại lý nằm giữa khách và lũ nhà máy nên họ có cái khó riêng của họ.
gởi mấy anh tính mua santafe của thành công coi chơi. tuyệt tác 5000km của santafe :)

Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Em đang để ý em này, thông tin của anh làm hoang mang chất lượng, chế độ bảo hành của hảng quá. Mà xe mình máy dầu hay xăng vậy anh?
xe em máy dầu full. đại lý hiện hỗ trợ tốt, vấn đề là bọn nhà máy rất bát nháo. :D

• Like
Reactions: cuongln and LuaCB
Hạng C
7/9/17
719
30.774
93
Em đang để ý em này, thông tin của anh làm hoang mang chất lượng, chế độ bảo hành của hảng quá. Mà xe mình máy dầu hay xăng vậy anh?
mà em cũng nói luôn là rất nhiều bệnh chứ ko chỉ cái hộp số này, trong đó có cả lỗi dây chuyền :D

Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53
anh ko bị hư luôn hộp số là may rồi, xe mình hư luôn hộp số nằm xưởng cả tháng nay mà thằng Thành công cực kỳ mất dạy, ko xúc tiến linh kiện về kịp thời cho xưởng làm cho xong bảo hành, tụi nhà máy coi khách hàng như con nít, tổng đài thì cứ nghe rồi cho qua chuyện, ko hề có lấy dc 1 bộ phận nào chăm sóc khách hàng, đẩy hết qua đại lý trong khi hàng thì nó cấp cho đại lý, đại lý nằm giữa khách và lũ nhà máy nên họ có cái khó riêng của họ.
gởi mấy anh tính mua santafe của thành công coi chơi. tuyệt tác 5000km của santafe :)View attachment 1607133 View attachment 1607134 View attachment 1607136 View attachment 1607135 View attachment 1607138 View attachment 1607137 View attachment 1607140 View attachment 1607141 View attachment 1607139

Đúng là mình còn may hơn nhiều so với những gì bác gặp phải. Đúng là mình thấy Thành Công không xem khách hàng ra gì với cách làm việc của họ.

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Các bác sắp mua xe lại phải nghe bài "Hoang mang" của Võ Hoài Phúc rồi :)