Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Chào anh em, mình mới nghiên cứu về dịch vụ multisim của Viettel (kiểu sim chính, sim phụ, 4 điện thoại dùng chung 1 số, cùng nghe/gọi/DATA 4G chung của 1 tài khoản được). Đang tính làm cái sim phụ, đi ra nước ngoài, có roaming, đem sim chính để nhận sms OTP. Sim phụ để ở nhà nhờ người thân nhận cuộc gọi dùm khi cần thiết. Cũng được đấy chứ. Có điều mình đang hơi lăn tăn chút, sóng sánh sim phụ có tốt được như sim chính ko anh em nhỉ?

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Sóng sánh y chang sim chính bác nhé. Nếu có 2 điện thoại thì làm cái này quá tiện, đi đâu chỉ cần cầm 1 cái thôi

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Chả khác gì sim chính về chất lượng sóng và data đâu. Nhưng mà chỉ sim chính mới roaming được sao ấy.

Tập Lái
24/3/19
27
2
9
34
Chả khác gì sim chính về chất lượng sóng và data đâu. Nhưng mà chỉ sim chính mới roaming được sao ấy.
Thì em sẽ để sim phụ ở nhà, mang sim chính theo người ạ :D Cảm ơn bác đã review nha.

Tập Lái
17/11/20
3
2
1
25
Có ông kêu multi sim làm khó khăn khi có bồ gọi tới thì vợ bắt máy :D

Tập Lái
25/8/14
41
5
8
43
Có ông kêu multi sim làm khó khăn khi có bồ gọi tới thì vợ bắt máy :D
Multisim để có nhiều sim lắp vào nhiều thiết bị phục vụ cho mình thôi, chứ share cho vợ là dở hơi rồi :D

Tập Lái
18/11/20
3
2
3
36
Tác dụng lớn nhất khi clone ra 1 sim khác là làm data cho ipad hay usb phát WIFI mà ko lo hết pin điện thoại chính.

Hạng B1
18/8/14
54
3
8
44
Tác dụng lớn nhất khi clone ra 1 sim khác là làm data cho ipad hay usb phát WIFI mà ko lo hết pin điện thoại chính.
Chuẩn bác ơi, em làm thêm sim phụ để cắm ipad chạy 4G cho sướng, sim chính phục vụ nghe, gọi công việc. Rất tiện. Nói chung, càng ngày các nhà mạng càng ra nhiều sản phẩm rốt tốt, rất chim ưng.

Tập Lái
18/11/20
3
2
3
36
Chuẩn bác ơi, em làm thêm sim phụ để cắm ipad chạy 4G cho sướng, sim chính phục vụ nghe, gọi công việc. Rất tiện. Nói chung, càng ngày các nhà mạng càng ra nhiều sản phẩm rốt tốt, rất chim ưng.
Viettel và Vinaphone thôi bác, MobiFone thì cần xem xét lại :D