1/10/16
772
8.509
93
Như trước đây mình có comment về chất lượng xăng E92 ở cây xăng này khi xe Wave Thái đổ vào và sáng nào cũng khọt khẹt đạp lè lưỡi luôn rồi mới nổ máy, có khi phải xả xăng trong bình xăng con ra thì máy nó mới chịu làm việc, lúc đó đem xe xúc bình xăng con & vệ sinh lọc gió rồi mà vẫn như vậy. Khi đó mình nói với bx có thể do mình đổ nhầm xăng E5 nên nó bị vậy.
Đợt đó, mình phải chạy cạn sạch xăng rồi mới đổ lại xăng E95 ở cây xăng khác, và nó hoạt động rất tốt trở lại (để xe 4 ngày mang ra đạp nhẹ vài cái là lên).
Sáng nay bà xả nổ máy hoài không được, mình cũng đạp toát mồ hôi. Bx nói trời ơi xăng 95 mà nó cũng bị như vậy, bx cho hay hôm qua đổ xăng 95 cũng ở cây xăng này (nhà em gần đây). Em cũng đạp toát mồ hôi thêm lần nữa, bực quá mới lên làm cái topic cảnh báo này. Lỡ đi 4b mà vậy chắc ôm cục tức luôn.
Nếu sáng mai mà nó vẫn ọt ẹc mới nổ máy thì em vẫn để topic này tồn tại, còn nếu đạp 1 - 2 cái mà nổ máy ngon thì coi như em hiểu lầm & xin xóa topic.

Cảm ơn ACE đọc tin.

https://www.otosaigon.com/threads/c...-nang-hue-kontum-ban-me-da-lat.8801427/page-3