Hạng B2
6/12/17
172
69
28
48
Tình hình là hôm nay từ miền tây về lại Sài Gòn
Trình trạng: xe Altis 1.8G 2018, Chở 1 người lớn và 3 bé nhỏ, mới nghỉ ngoài đoạn dẫn vào CT
Đoạn đường khúc cua chữ C, mới lấy thẻ vào CT Trung Lương - Tp.HCM
Mình chạy 70m/h ĐỀU, lane GIỮA, bo cua xong mình hỏi người ngồi sau thấy thế nào
=> Kết quả: Hơi bị mệt, kiểu say sóng nhẹ
Không biết do chất lượng xe hay gặp những khúc cua như vậy là xe nào cũng bị, hay do nguyên nhân nào khác. Bác nào có kinh nghiệm góp ý
Khuyến cáo: các bác nào muốn kiểm tra phải xem tình trạng xe (có cân bằng điện tử) và người, cũng như hoàn cảnh (không có xe làn bên trái)

B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
49
70 mà cần cân bằng điện tử gì. Nhún của Toy thường nhẹ, lâu hư nhưng bồng bềnh.

Hạng B2
18/4/16
204
151
58
32
Altis cũng chỉ là dòng "xe cỏ". Tốc độ 70 mà ôm cua không bồng bềnh mới lạ. Và bác đang hiểu sai về khái niệm và tác dụng của cân bằng điện tử

• Like
Reactions: CuBiMi
Tập Lái
24/8/17
47
3
8
37
Tình hình là hôm nay từ miền tây về lại Sài Gòn
Trình trạng: xe Altis 1.8G 2018, Chở 1 người lớn và 3 bé nhỏ, mới nghỉ ngoài đoạn dẫn vào CT
Đoạn đường khúc cua chữ C, mới lấy thẻ vào CT Trung Lương - Tp.HCM
Mình chạy 70m/h ĐỀU, lane GIỮA, bo cua xong mình hỏi người ngồi sau thấy thế nào
=> Kết quả: Hơi bị mệt, kiểu say sóng nhẹ
Không biết do chất lượng xe hay gặp những khúc cua như vậy là xe nào cũng bị, hay do nguyên nhân nào khác. Bác nào có kinh nghiệm góp ý
Khuyến cáo: các bác nào muốn kiểm tra phải xem tình trạng xe (có cân bằng điện tử) và người, cũng như hoàn cảnh (không có xe làn bên trái)
xe Toyota thường bồng bềnh bác ơi. Có lần e chạy kon Ỉn kéo hơn 140 xe nó nhấp nhổm cảm giác y như máy bay chuẩn bị cất cánh thế là nhã ga :rolleyes: