Hạng C
22/7/04
965
20
18
48
Hôm qua, có việc đi Đà Nẵng. Gặp bác Lamchieu từ trong ra. Thế là 2 OSm. hẹn nhau cùng về H. Trời tối, được tiếng người nhà nên ... CD5 chạy trước. Nhưng kg hiểu sao lần này, chạy đêm mà mấy cái xe tải, xe ca cứ đè đầu xe mình lao tới. Phải đánh võng liên tục mới qua. Chạy được khoảng 20km, chịu kg nổi nên để Musso đi trước sử dụng Navra + Xê-non dẹp đường. Thế là cả 2 cứ tà tà 80-85km/h về Huệ ngon lành (hết có 1h45').

Vào tp rồi mà mình còn bị thằng say đi 2 chỗ chơi thẳng vào đầu. Kịp lách phải được nên thoát nhưng nghe cái bộp và tai trái vẫy tứ tung. Về nhà kiểm tra thấy hổng sao cả. MAY.

Tại sao thế nhẩy? Ngày 13 xui xẻo?
Ngẫm lại té ra mình chở quá tải (5 mạng to thù lù + 1 cốp đầy đặc sản quê hương) => đuôi xe trễ xuống, đầu xe nhỏng lên => đèn cốt cũng thành pha => mấy chú máu NÓNG ngược chiều bị chói mắt, nên chắc là nó lao thẳng vào cho ... bõ ghét.

Đúng là xe nhỏ, yếu thì đừng có ra gió.

Thôi lần sau đi đêm nhất quyết chỉ chở 4 thôi. Bà nhà kg chịu thì .... lo mà chi thêm để đổi xe. :D:D

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site
RE: Chạy đêm, các bác gặp trường hợp này chưa?.

Em thấy mấy xe châu Âu hay có công tắc chỉnh độ cao của đèn theo số lượng người ngồi như Mazda 3, Albea ấy. Chắc vì đường châu Âu cũng hẹp và đi 2 chiều nên mới cần, chứ bọn Mỹ toàn chạy một chiều trên đường rộng nên không thấy lắp.

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Ngẫm lại té ra mình chở quá tải (5 mạng to thù lù + 1 cốp đầy đặc sản quê hương) => đuôi xe trễ xuống, đầu xe nhỏng lên => đèn cốt cũng thành pha ........
@ polar bear: Đèn xe có nút chỉnh trong trường hợp này mà bác. Hiệu nghiệm lắm. Chắc bác không để ý đó thôi. Lần sau sau khi chỉnh lại đèn, bác cứ chở BÀ NHÀ đi thoải mái.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Cd5 của Pác công nhận chiến nhỉ? :D

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: vuhn2509
Em thấy mấy xe châu Âu hay có công tắc chỉnh độ cao của đèn theo số lượng người ngồi như Mazda 3, Albea ấy. Chắc vì đường châu Âu cũng hẹp và đi 2 chiều nên mới cần, chứ bọn Mỹ toàn chạy một chiều trên đường rộng nên không thấy lắp.
Tôi cứ tưởng chỉ có ở VN mới bị cắt xén, chứ hóa ra thằng Mẽo cũng vậy. :D Làm gì có chỗ nào toàn đường rộng được?[8|] Bọn Âu chắc nó đưa vào tiêu chuẩn kỹ thuật rồi, nên xe nào cũng phải lắp cả.

Cái vòng chỉnh đèn này thật là tiện, chứ mỗi lần muốn chỉnh đèn cứ phải bật nắp ca-pô lên rồi chọc tô-vít tứ tung quá lách cách!

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Đối với những xe không phải loại cao cấp thì đúng là phải bật nắp cabô hơi bất tiện nhưng cũng không đến nỗi quá lích kích lắm mà. Cái nút chỉnh vặn bằng tay nằm ngay bên hông đèn. Xe bác nào có manual giở ra xem có hướng dẫn đầy đủ.
Chỉ có điều chở nặng xong lại phải chỉnh lại đèn. Mà cái đoạn này hay bị quên lắm.

Hạng B2
26/12/05
132
11
18
51
Hà Nội

Tại sao thế nhẩy? Ngày 13 xui xẻo?
Ngẫm lại té ra mình chở quá tải (5 mạng to thù lù + 1 cốp đầy đặc sản quê hương) => đuôi xe trễ xuống, đầu xe nhỏng lên => đèn cốt cũng thành pha => mấy chú máu NÓNG ngược chiều bị chói mắt, nên chắc là nó lao thẳng vào cho ... bõ ghét.

lần sau bác gặp trường hợp này thì bác lại nhờ một bác to béo nhất ngồi sau nhẩy lên ngồi cùng với bác ngồi trước, em đảm bảo rằng nó lại cụp xuống cho mà xem. :D

Tập Lái
9/2/05
30
0
0

Ơ, sao khi tránh bác ko kéo nháy pha lên cho các đồng chí ngược chiều hiểu là bác đã biết lịch sự cụp rồi, nhưng tại xe nặng?

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: Pocket

Ơ, sao khi tránh bác ko kéo nháy pha lên cho các đồng chí ngược chiều hiểu là bác đã biết lịch sự cụp rồi, nhưng tại xe nặng?

Mấy thằng máu nóng nháy hay kg cũng vậy. Nó cứ đường nó nó chạy, coi mình như cỏ rác :(:(
Trích đoạn: Pipo

Đèn xe có nút chỉnh trong trường hợp này mà bác. Hiệu nghiệm lắm. Chắc bác không để ý đó thôi.

Chỉ xe LD xịn mới lắp cái nút chỉnh đèn trong xe. Còn chỉnh trực tiếp bằng mấy con ốc chỉnh dọc và ngang trên đèn thì tôi nghĩ là kg nên vì đây là nút chỉnh tinh (vì vậy - nhà sản xuất mới làm vít nhỏ và chìm.)

Cái này chuyên ngành của bác NAVRA, Bác cho có tý kiến lửa đê?

Hạng C
28/12/05
834
6
0
47
HCM

Há ...há..há.

Em bị ròai. Em cũng matiz quất 4 nhưng có 1 người to con ngồi ở đằng sau thế là cót cứ thành pha. Gặp xe ngược chiều nhá nhá 2-3 phát cho nó biết là mình cọt ròi. Chịu và bó tay. Bình thường 2 vợ chồng em đi thì rất vừa, nhưng có ai to con ngồi ở đằng sau là cứ chỉa lên trời hông hà :D:D:D