Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội
Hôm nay, tôi đã có dịp chạy thử vài vòng Everest 4x2 dầu tại trung tâm Ford, Láng Hạ. Vì xe chưa có biển, nên tôi chỉ được chạy trong bãi tập xe phía trong. Vì kinh nghiệm đi xe chưa nhiều (3 năm), nên tôi chỉ dám mạo muội đưa ra một vài đánh giá chủ quan : tiếng máy êm hơn rất nhiều so với Hi-Lander, vào trong xe thì không khác xe xăng là mấy. Quạt gió thổi to quá (ở mức số 4). Xe tăng tốc không khác máy xăng là mấy (có thể vì có turbo)... Nói túm lại, máy dầu mà được như vậy là quá ngon. Chỉ tiếc là nội thất đơn giản, các phím điều khiển điều hòa... nhỏ đến độ...khôi hài (có thể vì chưa quen mắt chăng?:D)
Bác nào quan tâm tới em này có thể tới Ford- Láng Hạ đăng ký chạy thử (xăng, dầu có cả!)

Hạng B1
27/2/05
69
0
0
RE: Chạy thử Everest: vài vòng, vài cảm nhận!

Hik hik, các vấn đề khác thì em đồng ý với bác kiến nhưng riêng vấn đề tăng tốc thì em nghĩ khác, tăng tốc nó ì lắm, em test nó rồi bác ạ. Không sướng, em ko ấn tượng khi tăng tốc. Em thử máy dầu hôm nó xuất xưởng. Mấy phát đạp lút ga mà vần ì ì. Tiếng máy thì đúng là rất êm.

Hạng B2
2/2/05
199
0
0

HÌnh như máy dầu phải nóng thì mới bốc đúng không các bác ? Nếu vậy sự khác nhau có thể giải thích được chăng ?

Hạng B2
1/12/04
152
22
18
50
LA

[8|]

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Máy dầu mới có dòng Intercooler Turbo chứ bác!

Tập Lái
7/7/05
28
0
0

Nghe ý kiến các bác thế này thì car hunter như tôi chắc là tịt. không biết nghe ai đây. đúng là vớ vẩn thành ra đẽo cày giữa đường rùi.

đúng là cần có expert opinion trên diễn đàn rùi. , xem bài tôi viết trên mục góp ý xây dựng diễn đàn.

hỏi bác Kiến đã vào mấy cái forum về camera chưa, bác thấy sao.

về ford everest, tôi mới đọc kỹ lại cái tờ giới thiệu của ford thì thấy rằng, phần tiếng Việt rất hay, bay bướm, hay đến nỗi nghĩa khác cả tiếng Anh. mà tiếng anh thì tôi cho là ford viết ra.

Để tôi se chép lại cho các bác coi. xem phần tiếng Anh thì tóm lại ford chỉ nói là đây là cải tiến từ ranger để có tiện ích khác đi thôi chứ chẳng có gì đặc biệt về máy cả. còn phần tiếng việt thì nói có nhiều cái nhât.

ford nói, cửa hậu mở sang bên là để tiện xếp đồ kồng kềnh. Tôi cho là nói không chính xác. đúng ra thi xe có cửa hâu với spare tyre thì chắc ai mởi lên trên là gì, đặc biệt là tyre lại to như FE, do vậy mới làm mở sang bên. Đúng là giọng của mấy anh mảketing.

Tập Lái
26/7/05
11
3
3

chào các bác ! các bác có thể giải thích cho em sự khác biệt cơ bản giữa xe chạy máy dầu và máy xăng ko ? đương nhiên đây là 2 loại nhiên liệu khác nhau, nhưng em vẫn thắc mắc, như thằng Ford này, tại sao nó ra 1 loại đấy, giá cũng tương đương ! vậy khi nào nên dùng xăng mà khi nào nên dùng dầu ! thanks các bác :D

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

Trích đoạn: USRobotics

chào các bác ! các bác có thể giải thích cho em sự khác biệt cơ bản giữa xe chạy máy dầu và máy xăng ko ? đương nhiên đây là 2 loại nhiên liệu khác nhau, nhưng em vẫn thắc mắc, như thằng Ford này, tại sao nó ra 1 loại đấy, giá cũng tương đương ! vậy khi nào nên dùng xăng mà khi nào nên dùng dầu ! thanks các bác :D

Giá máy xăng đắt hơn máy dầu 1000$ mà bác! Máy xăng thì chạy bốc hơn 1 chút, đỡ ồn hơn, ko bị xịt khói đen.... và tất nhiên là với giá xăng dầu hiện nay thì 100km tốn tiền hơn máy dầu.

Hạng B1
20/8/04
55
8
8
Hà Nội
www.otosaigon.com

Bác Mad mới cưới em này được 1 tuần à . Bác chạy em này thấy như thế nào , hôm nào cho em chạy 1 vòng cho nó đỡ vật đi . Em cũng mê em này lắm nhưng ko đủ xiền

Hạng B1
8/8/05
55
2
0
www.nhatthanh.com.vn

Trích đoạn: hieunt

Bác Mad mới cưới em này được 1 tuần à . Bác chạy em này thấy như thế nào , hôm nào cho em chạy 1 vòng cho nó đỡ vật đi . Em cũng mê em này lắm nhưng ko đủ xiền

hay nhỉ, sao biết à ta. Sáng mai nhé, ghé qua VTC làm ly cafe luôn.