Hạng C
20/9/19
552
1.316
93
44
Cũng là cách hành xử với nhau, một hành động làm vui cả đôi bên, người nhẹ nhõm, người hài lòng.

Chạy xe trên đường, hơn nhau ở cách hành xử, không phải từng mét đường

Đôi khi cách hành xử với nhau nằm ở thái độ, đi xe mà biết nhường nhịn xin lỗi thì còn gì bằng. Chỉ cần 1 hành động nhỏ mà cảm thấy ấm lòng

Đi đường gặp âm binh thì nhiều, từ hồi chạy xe gặp mấy trường hợp kiểu này em ít giữ được bình tĩnh. Nhưng em nghĩ cách hành xử của mình còn tuỳ thuộc vào thái độ của người khác. Cứ ai cũng như bác lái Vina này làm sao mà nổi cáu cho được. ;););)
Phải ai cũng như vậy thì giao thông VN văn minh, dễ thương phải biết.

Last edited by a moderator:
Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Góp ý thật tình với bác chủ:
giây 19 xe i10 phía trước đang signal chuyển làn chưa xong, bấm còi thúc để làm gì?
giây 26 taxi đã signal xin làn, xe bác chủ không nhường, giảm tốc độ, lại còn chạy tiếp để rồi phải thắng hơi gấp và lại thúc còi!
Câu kết "Phải ai cũng như vậy thì giao thông VN văn minh, dễ thương phải biết" không chỉ dành cho người khác, mà còn cho cả cách hành xử của chính mình, của tất cả những ai đang tham gia giao thông.

Hạng C
25/6/14
623
743
93
Anh chủ thớt cũng chả vừa, clip có 1 phút thì bấm còi 2 lần, mỗi lần phải 2-3 bim bim mới chịu. Chiếc i10 phía trước lỗi gì hay giành đường của bác mà bấm còi? Bớt bớt nha!

Hạng B2
9/12/19
455
454
63
cứ như là: "cơ cấu ban-phát", đường này là đường của mình nhỉ!?
nếu ông taxi không "thò tay" ra xin đường thì sao? chửi thề à? :p:p:p
ra ql1 mà "ăn thua, chửi thề" với mấy anh tải, anh cont kìa... ô tô với ô tô hơn nhau được gì

• Like
Reactions: npt and 2NúaMT
Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Bác chủ chắc cũng vội vã quá rồi đây? E cũng thấy nhấn ga tranh thủ vãi. Còi thì liên tục như cứu hoả. I10 nó tránh đường chậm tí xíu thôi mà cũng bóp cho nó 2 phát. Thằng sun nó xin đường từ trước lúc i10 tránh rồi cũng bị bác chủ ủn lên rồi nói nó tranh làn của mình,cũng bóp thêm 2 phát dài. E ở vt nhưng cũng thường xuyên đi sg, thấy mấy a taxi cũng lịch sự nhường đường mỗi khi e muôn quay đầu mà!

Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
Chẳng hiểu đănglên để làm gì, bấm còi inh ỏi. Tưởng Anh taxi xuống cầm theo cái cây...
kakaka.... em lái xe nội thành hiếm khi nào bấm còi. Còn về đường tỉnh thì phải dùng thôi.