Hạng B2
14/2/11
403
119
63
Đoạn đầu thế nào ko ai biết, chỉ coi được đoạn giữa nhiều thánh phán này nọ ahihi
1. Nếu thỏa thuận ban đầu có chở thì ok tài xế quá kém
2. Nếu ko thỏa thuận thì có lẽ tài xế ko biết bên trong mấy cái bịch đó có gì? Lên xe đi 1 đoạn mới phát hiện là cờ hó. Như vậy con mẹ này tào lao, cho xuống ngay và luôn cho nó bắt xe khác.
P/S: dạng này ở Vinhome Nguyễn Hữu Cảnh ko hiếm - nếu các bác theo dõi face của hội U/G :D:D:D
không ai chở chó cảnh bằng bịch, chắc chắc tài xế phải biết là chở chó rùi, sau khi đồng ý nhưng có lẽ muốn kiểm thêm phụ thu, nên tắt máy lạnh làm khó, số 2 quạt mà không lạnh là đã chơi bà này bằng cách tắt máy lạnh chỉ mở quạt.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
tài xế này chơi điếm chó , tắt máy lạnh chỉ mở quạt số 2, chứ xe mà mở máy lạnh thì quạt số 2 là lạnh lắm rùi. Khi xe chở đông người hay vật có mùi thì máy lạnh giảm mùi xuống, nếu khôngmở máy lạnh thì phải mở kiếng ra. Chủ hãng xe nên cho bác này về vườn cho rùi

Bác có thấy tài xế tắt máy lạnh không hay chỉ đoán? Nếu chỉ đoán thì tất cả nhận định tiếp theo đều không có giá trị gì.
Xe mình, CUV, về quê mà ai cho gà vịt sống đều không nhận. Nếu nể nang quá không từ chối được thì cho vào giỏ, buộc lên nóc xe, tuyệt đối không cho vào khoang hành khách. Kinh nghiệm sau một lần chở sầu riêng và một lần chở vịt trong khoang. Đó là xe gia đình, xe dịch vụ còn cần kỹ hơn do là cần câu cơm!

Hạng B2
14/2/11
403
119
63
Bác có thấy tài xế tắt máy lạnh không hay chỉ đoán? Nếu chỉ đoán thì tất cả nhận định tiếp theo đều không có giá trị gì.
Xe mình, CUV, về quê mà ai cho gà vịt sống đều không nhận. Nếu nể nang quá không từ chối được thì cho vào giỏ, buộc lên nóc xe, tuyệt đối không cho vào khoang hành khách. Kinh nghiệm sau một lần chở sầu riêng và một lần chở vịt trong khoang. Đó là xe gia đình, xe dịch vụ còn cần kỹ hơn do là cần câu cơm!
Ai lái xe cũng biết có 1 nút bật máy lạnh và 1 đk quạt thổi hơi lạnh, để đến số 2 là quạt , nếu mở máy lạnh là lạnh teo, trường hợp này nóng là chắc chắn chưa bấm nút bật máy lạnh, cần gì phải thấy :)

Tập Lái
21/5/19
8
1
1
Em xin chia sẻ kinh nghiệm trị mùi thú cưng trên xe ô tô và ở nhà của bản thân em ạ. Nhà e ở chung cư, nuôi 3 em cún Nhật lông xù, cứ cách 1 tuần là e chở về quê để chúng có thể chạy nhảy thoải mái, vì em ít khi cho chúng xuống sân cộng đồng. Cứ mỗi lần lên hay xuống xe là em xịt chai này, thao tác như vậy mỗi khi chở mấy em cún hoặc ko chở. Khi thành thói quen e ko xài ko được, nhờ vậy mà xe em ko còn mùi của mấy bé nữa, cả mùi thuốc lá của lão chồng cũng hết sạch. Em sợ mình quen mùi nên cũng nhờ 1 chị đồng nghiệp lên ngửi thử, chỉ còn mùi rất ít, mũi ai thính lắm mới ngửi ra thôi ạ.
p/s: em mua chai này ở Tiki, shopi gì đấy, đại loại là có bán online.
Chê chó cảnh hôi, tài xế taxi tự ý đổi xe khiến nữ hành khách bức xúc: Chó của em toàn chó đắt tiền

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Tài xế taxi không chỉ cần có kỹ năng cầm lái mà cả một số kiến thức, kỹ năng khác...như bác mazda6. đề cập...không rõ các nhà quản lý dịch vụ taxi đã có đủ năng lực, nghiệp vụ?