Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Bác slawyer có kinh nghiệm sử dụng xmode đổ đèo của subaru hay hay chia sẽ ae với, em đang tìm hiểu su XT.
X-Mode sử dụng trong rất nhiều trường hợp chứ kg phải chỉ sử dụng để đi đèo đâu bác, tác dụng cực tốt trong những cung đường xấu luôn. X-Mode làm hết các kiểm soát chân ga-chân thắng- hệ thống AWD của xe và chỉ để cho tài xế có 1 nhiệm vụ duy nhất là tập trung lái xe ở vận tốc thấp (chi tiết hơn chắc nhờ mấy bác sâu vào review thêm + nên lái thử xe để hiểu rõ hơn).

Hạng B2
4/10/12
415
379
63
Tp Vũng Tàu
E đọc Manual thì X-Mode có cho mục đích Uphill and Downhill.
E đã thử active X-Mode khi đổ dốc xuống hầm Vincom, 2 chân chả phải làm gì nhưng e ghe âm thanh phát ra lúc từ xe lúc xuống hầm cứ "gầm gừ"!!! (cái này e chưa hiểu rõ lý do vì sao). Tốc đọ trên 20km/h không thể Active.

Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Bác DP đã có bài chia sẻ về X-Mode rồi các bác. Em xin nhắc lại một tý, X là cách chơi chữ của Subaru, nghĩa là bí ẩn (kiểu như đc X), chế độ X-Mode được khuyên dùng trong trường hợp xe mình đi vào những cung đường khó khăn, gồ ghề, trơn trợt, ... nói chung là người lái xe không biết trước. Khi X-Mode được kích hoạt thì tốc độ xe sẽ đi rất chậm (rùa bò) vì vậy X-Mode theo ý kiến của em là không thích hợp để chạy đường đèo vì tốc độ rất thấp sẽ làm ức chế các xe chạy phía sau & làm ức chế luôn những ai đã & đang lái Subaru. Chạy đèo đối với xe số tự động theo em cách tốt nhất là chuyển sang chế độ giả lập số tay.